Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณศรอรชุนครับ ผมไม่ได้อยากเอาชนะคุณหรอกครับ แต่ผมอยากให้คุณเลิกพฤติกรรมเถียงเอาชนะซะที มันรกบอร์ด น่าเบื่อน่ารำคาญ{แตกประเด็นจาก P12713356} ติดต่อทีมงาน

ประเด็นก็คือ  คุณไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย  ไม่ว่าเรื่องนั้นเรื่องนี้ที่คุณพยายามเปิดประเด็นตลอดมา

จากกระทู้ที่แตกประเด็นมา  มันคือเรื่องที่นักวิชากลวงยื่นเรื่องต่อศาลรัฐธรรมนูญผิดช่อง
ซึ่งมันไม่น่าเกิดขึ้น  ไม่น่ากลวงขนาดนี้  ซึ่งมันส่อให้เห็นเจตนา(hidden agenda)

จากกระทู้ที่แตกประเด็นมา  คุณก็แค่พยายามเถียงเอาชนะ
คห.29 คุณบอกว่า  
"ก็อาจารย์ทั้งสองท่านก็บอกอยู่โต้งๆ ว่ารู้แล้ว ว่าต้องยื่นที่ผู้ตรวจการแผ่นดิน
ไม่ได้กลวงตามที่ตัวเองไปกล่าวหาอาจารย์เขา"

มันยิ่งบอกว่าคุณไม่มีอะไรเลย  นอกจากเถียงเอาชนะ
เลิกเถอะครับ  มันทำให้คุณกลายเป็นคนน่ารังเกียจ

คนเราทุกคน ต้องการการยอมรับทั้งนั้นแหละครับ  มันเป็นธรรมชาติของคน
หากคุณต้องการให้คนอื่นยอมรับ  คุณต้องยอมรับคนอื่น  ยอมทบทวนตัวเอง
เรียนรู้ในสิ่งที่ต้องการให้คนอื่นยอมรับ  ไม่่ใช่แค่พล่ามไปแบบไม่รู้อะไร

เรื่องนักวิชากลวงยื่นเรื่องรับจำนำข้าวต่อศาลรัฐธรรมนูญนี่
มันผิดช่องครับ  พอมีการทักท้วง  ซึ่งแม้ตุลาการศาล รธน.เองท่านยัีงทักท้วง
ทักท้วงว่าเรื่องนั้นเรื่องนี้ควรยื่นที่ไหนอย่างไร ตาม รธน.มาตราไหน
แทนที่กลวงทั้งหลายจะยอมรับ  แต่กลับใช้วิธีกลวง ๆ คือยื่นศาล รธน.
แล้วตามมาด้วยว่า จะไปยื่นต่อผู้ตรวจการแผ่นดินอีกที

ที่คุณเอามาแปะเถียง  ก็บอกชัดเจนว่า  นักวิชากลวงเองก็ยอมรับว่ายื่นผิดช่อง
แต่ทำแก้ขวยแก้อายแก้เสียหน้าด้วยการบอกว่าจะไปยื่นต่อผู้ตรวจการแผ่นดินอีกที
คุณอ่านข่าวที่เอามาแปะหรือไม่  ?
ทำความเข้าใจเรื่องราวที่เอามาแปะหรือไม่ ?
หรือไม่ได้คิดอะไร  นอกจากเห็นอะไรแว่บ ๆ แล้วก็มุ่งเถียงเอาชนะเท่านั้น

เลิกเถอะครับพฤติกรรมแบบนี้
มันทำให้ตัวคุณเองหมดราคา

ไอ้เรื่องวิชาการวิชากลวงนี่  ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอก  แค่พอตัวเท่านั้นเอง

ด้วยความปรารถนาดี

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 55 04:24:57

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 04:20:54 A:223.206.214.226 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com