Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนอาจารย์ที่ไปยื่นต่อ"ตลก"เรื่องจำนำข้าว ผมอยากให้เข้ามาอ่านครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ประเทศเกา หลี เหนือมีมหาวิทยาลัยชื่อ 2 แห่งตั้งอยู่ในกรุงเปียงยาง คือ มหาวิทยาลัยคิมอิลซุง (Kim Il-sung University) ซึ่งตั้งชื่อตามอดีตประธานาธิบดี คิมอิลซุง และมหาวิทยาลัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเมืองเปียงยาง (Pyongyang University of Science and Technology)

เปิดการเรียนการสอนมาตั้งแต่ปีค.ศ. 1946 มีนักฉึกฉาถึง 16,000 คน

รายละเอียดของมหาวิทยาลัยอยู่นี่ครับ

http://www.elearneasy.com/shows_news_eaw.php?news_id=1014

อยากให้ไปสมัครสอนที่นี่เพราะนักศึกษาที่นี่ไม่มีปากเสียงครับ ืไม่คัดค้านอาจานแน่นอน ยิ่งประชาชน ไม่มีใครเถียง ไม่มีการต่อต้านพวกท่านแม้แต่น้อยครับ ต่างพากันเชื่อพวกท่านทุกเรื่อง

อาจานทั้งหลายน่าจะชอบแนวทางการเมืองการปกครองของประเทศนี้อยู่แล้วครับ เท่าที่เห็น แนวทางการเมืองปัจจุบันของประเทศไทยน่าจะไม่ใช่แนวทางของพวกท่าน ท่านไม่ต้องมาอ้างอะไรอีกแล้ว การกระทำของพวกท่านมันชัดเจนและแจ่มแจ้งมากครับ

ประชาชนที่ "กินข้าว"ต่างเห็นพวกท่านเป็นตัวตลก และ น่าสมเพช เป็นอย่างยิ่ง

ผมมาแนะแนวทางที่อาจานทั้งหลายน่าจะชอบครับ ลองไปสมัครกันดูนะครับ

เผื่อว่าจะพบกับชีวิตภายใต้การปกครองที่พวกท่านบอกว่า  ใช่เลย haha

ประชาชนเกา ห ลี เหนือ ร้องให้วิงวอน อยากให้พวกท่านเป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาประเทศครับ ตามภาพ

จากคุณ : โฟโต้แมน007
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 17:55:35 A:223.205.164.8 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com