Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส.ส.พรรคเพื่อไทยครับ กรุณาฟังพวกผมสักนิดเถิดครับ ติดต่อทีมงาน

ที่พวกผมเลือกพวกท่าน ไม่ใช่ว่าเห็นพวกท่านดีกว่าคนอื่น
ที่พวกผมเลือกพวกท่าน ไม่ใช่ว่าเห็นพวกท่านจะทำงานดีกว่าคนอื่น
ที่พวกผมเลือกพวกท่าน ไม่ใช่ว่าเห็นพวกท่านบริสุทธิ์ผุดผ่องกว่าคนอื่น
และที่พวกผมเลือกพวกท่าน ก็ไม่ใช่เพราะพวกผมถูกจูงจมูกดังที่หลายฝ่ายเข้าใจ

แต่ที่พวกผมเลือกพวกท่าน เพราะพวกท่านเป็นคนละฝ่ายกับกลุ่มอำนาจเก่า
แต่ที่พวกผมเลือกพวกท่าน เพราะพวกท่านเป็นคนละฝ่ายกับพวกเผด็จการ
แต่ที่พวกผมเลือกพวกท่าน เพราะพวกท่านถูกกระทำอย่างไม่เป็นธรรม
แต่ที่พวกผมเลือกพวกท่าน เพราะอย่างน้อยพวกท่านก็ไม่เคยคิดฆ่าประชาชน
และที่สำคัญที่พวกผมเลือกพวกท่าน เพราะพวกท่านบอกว่าจะเข้ามาแก้ไขให้ประเทศได้ประชาธิปไตย

ถึงวันนี้ พวกท่านคงรู้สินะครับว่า พวกเรากำลังสู้กับอะไรอยู่
ถึงวันนี้ พวกท่านคงรู้สินะครับว่า กลุ่มอำนาจเก่ายังคงพยายามจะทวงคืนอำนาจ
ถึงวันนี้ พวกท่านคงรู้สินะครับว่า กลุ่มคนเหล่านี้ยังคงรวมตัวกันอย่างเหนียวแน่น เพื่อรอโอกาส
ถึงวันนี้ พวกท่านคงรู้สินะครับว่า กลุ่มคนเหล่านี้ยังมีอิทธิพลมากมายที่แอบแฝงอยู่ในระบอบประชาธิปไตย
ถึงวันนี้ พวกท่านคงรู้สินะครับว่า ยังมีอำนาจนอกระบบที่พร้อมจะแย่งชิงอำนาจของประชาชนอยู่ตลอดเวลา
และจนถึงวันนี้ พวกท่านควรจะรู้ได้แล้วว่า พวกเขาไม่มีทางที่จะยอมถอยให้กับพลังของประชาชน

แล้วพวกท่านยังมัวรีรออะไรอีกล่ะครับ
พวกท่านเอาแต่ถอย พวกเขายิ่งไล่
พวกท่านเอาแต่กลัว พวกเขายิ่งข่ม
พวกท่านยิ่งอ่อนแอ พวกเขายิ่งแข็งกร้าว
และพวกท่านยอมสยบ พวกเขายิ่งได้ใจ

ดังนั้นสิ่งที่พวกท่านควรทำจึงจำเป็นต้องลุกขึ้นสู้ ให้สมตามเจตนารมณ์ที่ประชาชนมอบความไว้วางใจให้
ไม่ใช่ความพยายามทำทุกวิถีทางเพื่อรักษาเก้าอี้ตัวเองไว้
ไม่ใช่ความพยายามวิ่งเต้นเพื่อให้ได้ซึ่งตำแหน่ง
ไม่ใช่การใช้ปากแทนมือในการทำงาน
และก็ไม่ใช่เข้ามาเพียงเพื่อหวังกอบโกย จนลืมหน้าที่ที่ประชาชนอย่างพวกผมมอบให้
นั่นคงจะสร้างความผิดหวังให้กับพวกผมอย่างยิ่ง นั่นอาจหมายถึงอนาคตทางการเมืองของพวกท่านด้วยก็ได้นะครับขอบอก

แต่ถ้าพวกท่านยอมทำเพื่อประชาชน แล้วเกิดอะไรขึ้น ก็ไม่เห็นจะต้องกลัวอะไรเลยนี่ครับ
พวกท่านคงได้เห็น ท่ามกลางอำนาจเผด็จการ การใส่ร้ายป้ายสีต่างๆนาๆ พวกผมก็ยังคงให้โอกาส เมื่อปี 49
พวกท่านคงได้เห็น ท่ามกลางอำนาจรัฐ กับข้อครหาเผาบ้านเผาเมือง พวกผมกลับยังอยู่ข้างท่านมากกว่าเดิมเสียด้วยซ้ำไปในการเลือกตั้งที่ผ่านมา
ดังนั้น ถ้าจะมีการล้างน้ำเป็นครั้งที่ 3 ประชาชนอย่างพวกผมก็จะยิ่งเพิ่มขึ้น เพื่อแสดงให้พวกเขาได้รับรู้ว่า ยิ่งใช้อำนาจบาตรใหญ่มากเท่าไร ประชาชนอย่างพวกผมก็จะยิ่งต่อต้านมากขึ้นเท่านั้น อย่างนี้แล้วพวกท่านยังกลัวอะไรกันล่ะครับ

พวกท่านทั้งหลายครับ คำทำนายของหลวงพ่อฤษีลิงดำคงได้ผ่านตาพวกท่านกันบ้างแล้วใช่ไหมครับ พวกท่านเห็นอะไรกันบ้างในคำทำนายนั้น

ตอนนี้การนองเลือดก็ผ่านไปแล้ว
มหาอุทกภัยก็ผ่านพ้นไปแล้ว
พวกกาขาวทั้งหลายก็สีลอก ออกมาถลอกปอกเปิกกันทั่วทุกตัวคน
ตอนนี้จึงเหลือแต่หนึ่งนารีที่จะขี่ม้าขาวมาช่วยให้บ้านเมืองไปสู่ศิวิไลซ์ เพื่อให้ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

หนึ่งนารีนั้นเราคงมองเห็นแล้วว่าเป็นใคร
จะขาดก็แต่ม้าขาวและคฑาเท่านั้น
ดังนั้นพวกผมได้แต่หวังให้พวกท่านช่วยเป็นม้าขาวให้กับนารีคนนี้ กรุยทางให้ไปพบคฑา เพื่อปราบเหล่าคนชั่วให้ราบคาบสิ้นได้หรือเปล่าครับ

พวกท่านทั้งหลายครับ คุณยิ่งลักษณ์จะไม่มีทางบริหารประเทศได้ตามความสามารถ ตามความต้องการ แ ละตามจุดประสงค์ที่จะทำให้กับประเทศได้เลย ตราบใดที่เรายังมีรัฐธรรมนูญเผด็จการฉบับนี้ เพราะรัฐธรรมนูญฉบับนี้

เต็มไปด้วยอุปสรรคในการบริหารประเทศ
เต็มไปด้วยขวากหนามที่จะทำให้ประเทศเดินหน้าได้อย่างปกติ
เต็มไปด้วยหลุมพรางที่รอให้รัฐบาลของประชาชนก้าวพลาด
ข้อสำคัญยังมีอำนาจที่แฝงตัวในรัฐธรรมนูญฉบับนี้ ที่คอยขม้ำรัฐบาลจากประชาชนตลอดเวลา

ดังนั้นพวกท่านต้องรู้แน่อยู่แล้วว่า ควรทำอย่างไร เพียงแต่กล้าทำหรือเปล่าเท่านั้นเองแหละครับ แต่พวกท่านอย่าลืมนะครับ ยิ่งช้าเท่าไร โอกาสก็จะยิ่งน้อยไปเท่านั้น และเมื่อถึงเวลานั้นอย่ามาคร่ำครวญหวนไห้อีกก็แล้วกัน เพราะพวกผมให้อำนาจแก่พวกท่านแล้ว พวกท่านไม่ยอมใช้มันเองต่างหากเล่า

สุดท้ายก็ยังอยากบอกพวกท่านว่า หากพวกท่านต้องการชนะ ต้องสามัคคีกันให้เหนียวแน่นเอาไว้ ไม่ใช่ก้มหน้าก้มตาแย่งชิงอำนาจกันเองแบบนี้ เพราะท้ายสุดแล้ว ความแตกแยกกันเองของพวกท่านนี่แหละ จะทำให้พวกท่านพ่ายแพ้อีกฝ่าย นั่นย่อมหมายถึงความพ่ายแพ้ของประชาชนด้วย

ดังนั้นพวกท่านต้องไม่ลืมถึงความเหน็ดเหนื่อยที่พวกผมสู้เพื่อท่าน
พวกท่านต้องไม่ลืมถึงความลำบากที่พวกผมต้องสู้เพื่อพวกท่าน
พวกท่านต้องไม่ลืมถึงความลำเค็ญที่พวกผมต้องสู้เพื่อพวกท่าน
พวกท่านต้องไม่ลืมถึงหลายครอบครัวต้องประสบเคราะห์กรรมที่หัวหน้าครอบครัวต้องอยู่ในคุกเพื่อพวกท่าน
และพวกท่านห้ามลืมอย่างเด็ดขาดก็คือ พวกผมต้องใช้ชีวิตมากมาย แลกมาซึ่งอำนาจ เพื่อมอบให้พวกท่านนำประเทศสู่ประชาธิปไตยที่แท้จริง หวังว่าพวกท่านคงไม่รานน้ำใจของพวกผมนะครับ ส.ส.เพื่อไทยทั้งหลายเอ๋ย

จากคุณ : ทวดเอง
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 10:25:58 A:115.87.169.53 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com