Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ หรือผมเป็นอยู่คนเดียว ติดต่อทีมงาน

ผมจำไม่ได้ว่าเข้ามาเล่นที่ห้องราชดำเนินตั้งแต่เมื่อไร  จำได้ว่าแต่ก่อน ก็แค่เข้ามาดูว่า เขาพูดถึงเรื่องอะไรกันบ้าง  เหตุการณ์บ้านเมือง ไปถึงไหนบ้าง มีอะไรที่เป็นข่าวเด่นบ้าง ก็เข้ามาดูไล่แต่ละกระทู้ไป ก็นานพอสมควร  จนกระทั่งมั่นใจ ว่าจะเข้ามาเป็นสมาชิก ก็เลยสมัครเป็นสมาชิก จัดแจงส่งบัตรประจำตัวประชาชนสมัครเข้ามา  ระยะแรกก็แค่เข้ามาดูเฉย ๆ ก็ไม่กล้าที่จะเสนอความคิดเห็นอะไร  กลัวว่าเดี๋ยวจะอายเขา เฉิ่มบ้าง ก็ดูมาเรื่อย จนมาถึงยุคหนึ่ง ที่ห้องราชดำเนินมีการเปลี่ยนแปลง ไม่ยอมให้มีการตอบโต้กันในกระทู้  ผมโกรธมากเลย  Post ได้วันละ 1 ครั้ง  เซ็งชีวิต  ผมก็เห็นมีหลายคน เคืองเหมือนผม มีการ Post ขอร้องให้ Admin เปลี่ยนกลับให้ ราชดำเนินกลับมาเป็นดั่งเคย  ผมก็ด้วย  วันละ 1 Post  ทำอยู่นานเลย  จนกระทั่ง ผมไม่เข้ามาที่ราชดำเนินอีกเลย นานมาก จนกระทั่งเปลี่ยนรัฐบาลมาถึง นายกหญิง  ผมก็เลยลองเข้ามาดูอีกครั้ง  โอ้พระเจ้า ราชดำเนินของผมกลับมาแล้วครับ   ผมดีใจมากเลย  แล้วพฤติกรรมเก่า ๆ ผมก็กลับมา  ผมเข้ามาที่ห้องราชดำเนินทุกวันครับ  เข้ามาอ่าน  ทุกวัน  วันไหนไม่ได้เข้ามา คงจะลงแดงตายครับ  อ่่านไปเรื่อย ไม่ว่าของกลุ่มไหน ตอบกระทู้บ้างบางครั้งเมื่อมีโอกาส  แต่ผมก็สงสัยตัวเองเหมือนกัน ว่าผมเป็นพวกกลุ่มไหน  ไม่รู้สิครับ  อ่านของพวก Nonแดง ก็เฉย ๆ บางครั้งก็เคือง  อ่านของพวกเหลือง+สลิ่ม+แมลงสาบ ก็เฉย ๆ แล้วก็เคือง  แต่พออ่านของพวกแดง  โอ้โห!  ชอบโว้ย  อ้าว! แสดงว่าผมเป็นพวกแดงนี่หว่า  
   ผมก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใครบ้าง  อย่างไรเสียก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขออภัยนะครับ  ถ้ากระทู้ของผมมันไร้สาระ

จากคุณ : เดินตะแคง
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 17:14:21 A:110.164.70.169 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com