Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องขำ ๆ จะเล่าสู่ฟังครับ เรื่องของตัวตลกหน้าจอที่ชื่ออัญชะลี ไพรีรัก แห่งบลูสกายทีวี ติดต่อทีมงาน

หลายวันก่อน  ผมเิปิดดูรายการ ร้อยข่าวยามเย็น ทางบลูสกายทีวี
ที่มี น.ส.อัญชะลี ไพรีรัก  เป็นพิธีกรคู่กับพิธีกรชาย  แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร
เพราะดูเหมือนแกจะมานั่งหายใจฟังอัญชะลีพูดคนเดียวซะมากว่า
ทั้งรายการ  แกได้พูดถึงยี่สิบคำหรือเปล่าไม่รู้สิ  นอกนั้นอัญชะลีเหมาหมด
ฮ่าฮ่าฮ่า

วันนั้น  ที่ทำให้ผมขำก๊ากก็คือ  อัญชะลีพูดว่า ไอ้พวกในสภาฯน่ะ มันหาดีๆ ไม่ได้สักคนหรอก
ผมได้ยินนี่  ขำก๊ากเลย  รู้ทันทีว่า  ติดนิสัยมาจากเอเอสทีวี  นี่เขาเรียกว่าวิญญาณแป๊ะยังสิงอยู่
smile

วันนี้  ตอนหกโมงเย็นกว่า ๆ  ผมก็ได้มีโอกาสดูแว่บ ๆ
อัญชะลีกำลังพูดถึงเรื่องหนังดีที่น่าดู  เป็นหนังเกี่ยวกับประเทศ "ภูฏาน"
มันขำตรงนี้แหละครับ
ขำตรงที่ว่า  อัญชะลีจะพูดชื่อประเทศว่า ภูฐาน ตลอด
พูดคำว่า ภูฐาน ประมาณสิบครั้งมั้ง
แรก ๆ ผมก็คิดว่า เธอก็อ่านผิด เข้าใจผิด  เด๋วคงคิดได้  แต่ไม่เลย
ภูฐานจนจบ

มันทำให้ผมขำก็เพราะคิดถึงตอนนี้แกดำเนินรายการ
แล้วพูดจาเสียดสีเหน็บแนมนายกฯปูในเรื่องการพูดผิด
จริงครับ  ในฐานะนายกฯ กับฐานะพิธีกร  มันต่างกัน  
แต่เมื่อสื่อทำหน้าที่ด้วยเป้าหมายรับใช้การเมืองฝ่ายหนึ่ง โจมตีฝ่ายหนึ่ง
เมื่อสื่อทำในสิ่งที่สื่อเคยประนามหยามเหยียดเสียดสีเหน็บแนมคนอื่นไว้ซะเองนี่
มันตลกครับ

ในรายการ  ยังมีการพูดถึงการไปทัวร์อิตาลีของแฟนคลับบลูสกายด้วยมั้ง
ผมยังนึกเลยว่า ไปทำไมอิตาลี  ไป ภูฐาน ไม่ดีกว่าเหรอ
haha

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 22:30:05

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 22:28:27 A:171.4.99.155 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com