Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องเบา ๆ มาชวนให้ขบคิดครับ ลองคิดหาเหตุผลดูสิครับ ว่าทำไมกบฎหลาย ๆ คน(รัฐประหารไม่สำเร็จ)ถึงได้เป็นนายพลในกองทัพไทย ติดต่อทีมงาน

ชวนขบคิดพินิจพิจารณาเรื่องเบา ๆ เล่น ๆ กันครับ
ดังนี้

มีนายทหารหลายคนนะครับ  ที่ก่อการรัฐประหาร  แต่ไม่สำเร็จ  กลายเป็นกบฎ
ซึ่งแทนที่ชีวิตราชการจะหมดอนาคต  ติดคุก  
แต่กลับกลายเป็นว่า  เขาเหล่านั้นได้เป็นนายพลกันทั้งนั้น
แทนที่ชีวิตจะอับจนสิ้นหนทาง  แต่ชีวิตกลับอยู่ดีกินดี มีฐานะ
ไม่มีโทษไม่มีภัยอะไรในชีวิตเลย
บางคนยังมีหน้ามีตาในสังคมซะอีกด้วย  ยังเสียงดังมาดกร่างกว่าเดิมซะอีก

ทำไม ?

ลองขบคิดกันเล่น ๆ  หาเหตุผลดูสิครับ  ว่าทำไม

ส่วนหล่ออย่างผม  มี "เหตุผล" ในใจแล้วครับ  และคิดว่าคงคิดตรงกับอีกหลาย ๆ ท่าน
ไว้ผมจะโพสต์แสดงความคิดเ็ห็นตอบท้าย ๆ  ว่าจะตรงกับท่านใดบ้าง
คนหล่อก็คล้ายพระเอก  ต้องออกโรงทีหลังครับ
smile

มาแชร์กันดูครับ

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 21:10:53 A:223.207.0.151 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com