Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**โดนคนรักประชาธิปไตยราชดำเนินกล่าวหา ด่าทอ ถึงพ่อแม่มาแล้วหลายครั้ง วันนี้จะโดน "ประชาฑัณฑ์ด้วยข้อหากบฏ" เชิญคุณ aral54{แตกประเด็นจาก P12911030} ติดต่อทีมงาน

บอกตั้งแต่บรรทัดนี้เลยนะคะ ว่ากระทู้นี้ไม่ใช่เรื่องของทุกคน

แต่เป็นเรื่องที่เจ้าของกระทู้โดนกล่าวหา และ คุกคามอย่างรุนแรงอีกครั้งนึง

จึงขอใช้สิทธิ์ตั้งกระทู้เพื่อปกป้องตัวเองค่ะ 

ดังนั้นใครหลงเข้ามา จขกท.ขอโทษที่ทำให้เสียเวลา กดปิดเพจนี้ได้ตั้งแต่บรรทัดนี้เลยค่ะ

---------------

เรียน คุณaral54  ขอเล่าความรู้สึกหน่อยนะคะ

เวลา 5-6 เดือน ในราชดำเนิน สังคมคอการเมืองแห่งนี้

จขกท.โดนกล่าวหา ด่าทอ หยาบคายมาแล้วสารพัดรูปแบบ

คนบางคนมาฉกความเห็นเดียวไปรุมด่าได้และไม่ซักถามหรือคำนึงถึงบริบท

เคยทั้งโดนด่าพาดพิงไปถึงบุพการี  โดยสมาชิกที่อ้างว่ารักประชาธิปไตย แต่ใครเห็นต่างโดนด่า

จขกท.ตอบโต้บ้างเล็กน้อย  แต่ส่วนใหญ่ใช้วิธีอดทน นิ่ง เพราะถือคติว่า

เหตุผลไม่สามารถเอาชนะคนพาลและปริมาณได้

ครั้งนี้อีกเช่นกัน คุณ aral54 สามารถกล่าวหาและคุกคาม จขกท.ได้ทันที

โดยไม่ต้องซักถามหรือดูบริบทใดๆ ประกอบการกล่าวโทษอย่างรุนแรงนี้เลย

ยังไงเชิญคุณ aral54 ชี้แจงตรรกะวิธีคิดด้วยค่ะ

จขกท.ไม่อยากใช้วิธีเดียวกันในการตอบโต้กลับไป ขอบคุณค่ะ

ปล.ไม่ได้อยู่หน้าจอตลอดเวลานะคะ  ฝากความเห็นไว้ได้ไม่รีบ

จากคุณ : ตัวกลมแก้มป่อง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 11:10:43 A:124.121.109.204 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com