Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ Karn_Kate ครับ ผมสมเพชเวทนาคุณเหลือเกิน ไม่รู้สึกตัวเหรอครับ ว่าคุณน่ะมีตราประทับ "โง่แล้วอวดฉลาด" เต็มหน้าผาก{แตกประเด็นจาก P12912221} ติดต่อทีมงาน

จะบอกให้เอาบุญนะคุณ Karn_Kate
คนอย่างคุณน่ะ  ยี่ห้อ "โง่มาเอง"  และ "โง่อวดฉลาด"  คือเครื่องหมายรับประกันคุณภาพ
มาตรฐาน มอก. บวก ISO 9000  ยังอาย    

อย่าเอาข้อมูลขี้ ๆ จากเสรีไทยมาอวดโง่นะครับ 
เรื่องคำสั่งปลดอภิสิทธิ์  แล้วบอกว่ากฤษฎีกาเคยยืนยันว่าไม่มีกฏหมายรองรับ
แล้วจะตีความว่า รมว.กลาโหมกระทำไปโดยไม่มีอำนาจ ไม่มีกฎหมายรองรับ
ผิดมาตรา 157

ไอ้สติปัญญาอย่างคุณน่ะ  แค่แอะออกมานิดก็มองเห็นถึงตับแล้วครับ
รู้สึกตน  สำนึกตนบ้างสักนิดเถอะครับ

ในด้านอื่น
เรื่องนี้ รมว.กลาโหม ปฏิบัติตามขั้นตอนของระเบียบและกฎหมายทุกประการ
มีการแต่งตั้งคณะกรรมการดำเนินการอย่างรอบคอบ
ขี้เกียจสาธยาย...
เอาเป็นว่า  คุณน่ะ  ลองนั่งอ่านอะไร ๆ  ประดับความรู้และสติปัญญาบ้างซะหน่อยเถอะครับ
ไม่ใช่ดีแต่คาบอะไรมาเถียงแล้วก็แถอยู่ประจำ
มันตลกปนสมเพช

ความคิดเห็นที่ 22  

อืมมม... 

เข้ามากระทู้ของผู้ที่มีความรู้กฎหมาย แบบ ครึ่งๆกลางๆ อย่างคุณตระกองขวัญแล้วฮาดีครับ
นี่ถ้า ทีมงานที่ทำคำสั่งปลดมาร์ค ทั้งคนสอบ คนร่าง คนพิมพ์ ที่สำคัญ คนเซ็นต์
มาอ่านความเห็นในนี้ ไม่รู้จะพอช่วยให้ทำใจให้นิ่งสงบ หรือใจชื้นขึ้นได้บ้างหรือไม่...

หรืออาจคิดในใจ "ตูซวยแล้ว" มันก็ยังหลับหูหลับตาเชียร์กันอยู่อีก...555++

เรียก "พี่ศร" ซิ คุณตระกองขวัญ แล้วจะชี้ข้อกฎหมาย ที่จะนำสมุนแม้ว ขึ้นศาล ก่อนเดินเข้าตะราง ตามสมุนแม้วอีกหลายๆ คน ก่อนหน้านี้ 

..... จะได้จำคำของเราเอาไปโม้ให้สาวๆฟัง แบบถูกๆ ไม่มั่วๆนะครับ ..... 

มีอำนาจรับรองตามกฎหมาย แต่ทำผิด 157 ยังโดนคุก

อันนี้ไม่มีอำนาจรองรับ แล้วยังทำผิด 157  คงสนุกละครับ งานนี้ 555++
--------------------------------------------------------------------------------

แถมให้นิดเดียว อันนี้ตระกองชวัญคงพอมีปัญญา ทราบอยู่แล้วละครับ

มาตรา 157 

---- ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติ หน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด --- 

หรือปฏิบัติ หรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ โดยทุจริต 

ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาทหรือ ทั้งจำทั้งปรับ

จากคุณ: ศรอรชุน (karn_kate) 
เขียนเมื่อ: 11 พ.ย. 55 07:59:03 A:125.26.126.175 X:

ส่วนเรื่องจะพ้นสภาพ ส.ส. หรือไม่นั้น    อย่าคิดอะไรมาก  ให้คิดถึงคนชื่อยงยุทธ วิชัยดิษฐ  ก็พอ

ผมว่าคุณน่ะ  ตั้งแต่เข้ามาอวดโง่ในราชดำเนินนี่  เห็นโง่ลง ๆ  แต่ทำอวดฉลาดมากขึ้น ๆ  ทุกวัน

อย่างคุณนี่  เขาเรียกว่า  เณรทำตัวเป็นสมภาร  หรืออีกอย่างก็คือ  แมวหนังกลับ สะเออะอยากเป็นเสือ
รู้จักประมาณตนและเจียมตนบ้างเถอะครับ

อย่ามาอวดโง่ด้วยการใช้ท่าทีอมพะนำทำรู้  ทั้งที่ไม่ได้รู้ห่านอะไรเลย  ผมว่ามันเหมือนคนป่วยทางจิตมากกว่าครับ

ความคิดเห็นที่ 23  

ขออีกนิดครับคุณ ตระกองขวัญ ที่คุณว่า

สรุป คือ หมดสภาพ   ต้องสิ้นสภาพ ส.ส.    จะไปทำมาหากินอะไรก็ยาก

------------------------------------------------------------------------------

ลองเลิกดูทีวีช่องแดง เลิกตามข่าวสื่อแดง เลิกจำขี้ปากแกนนำแดง 
แล้วลองใช้สมองของตัวเอง ที่คงจะพอมี มา คิด วิเคราะห์ พิจารณา ด้วยตัวเอง

หาข้อมูลเยอะๆ ศึกษาข้อกฎหมายดีๆ หรือถามคนที่เขารู้จริงๆ บ้าง...

บางทีคุณอาจจะเลิกเขียนอะไร ที่มันสร้างความตลกขบขัน ให้คนอื่นที่เขารู้จริง
บ้างก็ได้ ครับ 555++

จากคุณ: ศรอรชุน (karn_kate) 
เขียนเมื่อ: 11 พ.ย. 55 08:09:19 A:125.26.126.175 X:

อ่อ  เกือบลืมบอก

ที่ผมบอกไว้ด้านบนว่า  อย่าเอาข้อมูลขี้ ๆ จากเสรีไทยมาอวดโง่น่ะ

ไม่ใช่ผมไปเห็นข้อมูลจากที่นั่นหรอกนะครับ  แต่ผมเห็นเรื่องราวจากที่อื่น ก็ฟันธงเลยว่ามีพวกหน้าโง่เอาไปเล่นต่อแน่

อีกเรื่อง  คือเรื่องการเสพสื่อ

สื่อสีแดงน่ะ  ผมไม่เสพครับ  เพราะรู้อยู่แล้วว่าเขาจะนำเสนออะไร ทำนองไหน  จะดูบ้างก็น้อยมาก

ผมจะดูเอเอสทีวี  ดูบลูสกาย  ดูเนชั่น  เ็ป็นหลัก  และสื่ออื่น ๆ อีกแทบทุกสื่อ  ดูและอ่านแทบทุกสื่อ

ผมถึงฉลาดไงครับ  ไม่โง่เหมือนคุณ  ที่เสพสื่อเพื่อลอกมาโพสต์เท่านั้น

มันจึงทำใ้ห้มองเห็นได้ว่า  อย่างคุณน่ะ  แค่คิดพิจารณาเรื่องราว  กรองข้อมูล  ใช้เหตุผล

มันถึงไม่ได้เรื่องสักอย่าง   เป็นตัวตลกและน่าสมเพชประจำราชดำเนินไปแล้ว

ผมรู้น่า    ว่าคุณอยากเอาชนะผม

แต่ไอ้วิธีอึ่งอ่างนี่  ต่อให้พองตัวเท่าไร  ก็ไม่ได้ครึ่งแข้งวัวหรอกครับ

อย่างที่เคยบอก    ไปฝึกมาอีกสิบปีนะ

ด้วยความปรารถนาดี

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 13:13:33 A:171.4.56.242 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com