Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จดหมายถึง นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ติดต่อทีมงาน

ด้วยความที่เป็น พ่อ ของลูก เหมือนกัน
ครับ ก็เลย อยากจะ จดหมายเปิดผนึก ถึงคุณหน่อย
แม้ว่า จะมีหลายคนที่ต่อว่า คุณเรื่องการใช้เอกสาร
ปลอม ที่ ทางกลาโหม บอกว่าเป็นเท็จ  แล้วคุณแก้ว่า
เอกสารที่คุณมีอยู่ และใช้มัน เป็นของจริง ออกมาจาก
สัสดี โดยตรง เท็จจริงอย่างไร คุณ นำเรื่องไปฟ้องศาล
จะศาลไหนก้แล้วแต่ ผมไม่ว่า
ที่อยากจะ คุยมากที่สุดแล้ว ผมว่ากรณีนี้ คุณ จะทำให้
คนไทย ทุกคน รู้เรื่องราวของ ที่มาที่ไป ของเอกสาร ทั้งหมด
ศาลที่คุณไปยื่น จะต้อง ขอเอกสารจากคุณ ไปประกอบ
คุณต้องนำสืบว่า เอกสารนั้น เป็นเอกสาร ที่ออกมาจาก สัสดี
โดยตรง มี ต้นขั้ว ศาลจะต้องให้นำต้นขั้ว ของเขต ฯ ที่คุณไปขอ
มายืนยัน  และ คู่กรณี ของคุณ ก็จะต้องนำสืบด้วยว่า
เอกสารของทางการที่ออกมา กับของคุณมันต่างกันอย่างไร

เรื่องทั้งหมด มันมีหลักฐาน ที่จะพิสูจน์ได้  แต่ที่แน่ ๆ
คุณกำลัง ลากเอา บิดาหรือ ผู้ มีพระคุณ ที่ ทำเอกสาร ให้คุณ
เข้าไปเกี่ยวข้องด้วย เพราะเขาต้อง นำสืบ แน่ ๆ ว่า ณ. เวลา
นั้นคุณ อยู่เมืองไทยหรือเปล่า  ไม่ว่า ทั้ง สด 9 หรือ สด 42  43
ใครเป็นคนไป ขอใบขึ้น ทะเบียน ใครเป็นคนเซ็นรับ ใบนั้น
ถ้าไม่มี เพราะ เจ้าหน้าที่ทำให้ลอย ๆ ก็พิสูจน์ได้

แล้วเห็นไหม ว่า มันเสีย ไปถึง คนที่เลี้ยงดูคุณมา  ผมว่ามัน
เหมือนคำปฏิเสธ การมีสองสัญชาติ ที่คุณปฏิเสธอย่างแข๋งขัน
แต่เมื่อหลักฐาน จะ ๆ คุณ ก็ยอมรับ

ครับ สังคมของไทยเป็นสังคม แห่งการให้อภัย ถ้าขอโทษ
ยอมรับ ว่า ไม่ถูกต้อง ทุกคน ก็ให้อภัย สำคัญ ที่สุดในขณะนี้ ก็คือ
อย่าให้กระทบกระเทือน ถึงบุพการี ท่านคงช้ำใจมาก

นี่ผมไม่ได้ตำหนิท่านนะครับ พ่อ แม่ ทุกคน รักลูกเหมือนกันหมด
ความรักลูก มันทำให้ตาบอด  เพราะผมก็รักลูกเหมือนกัน
บางครั้งแกผิด ผมยังปกป้องแก

ผมเกรงว่า ท่านจะเสียใจ และเสีย หายจากสังคม ผมไม่แนะนำ
ให้คุณ ลาออกหรืออะไร ทั้งสี้น เพราะ คุณ ก็ เคยเป็นถึง นายก ย่อม
มีวิจารณญาณ ดีกว่า ผม ย่อมรู้ว่าอะไร คือ ผิด อะไรคือถูก

ทบทวนเถอะครับ

ปล พวกสีที่ไม่เห็นด้วยกรุณา อ่านอย่างวิเคราะห์นะครับ อย่าเอาอารมณ์ เป็นที่ตั้ง อย่าโยงไป แม้ว หรือไม่แม้ว ขอร้อง

จากคุณ : pongsri
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 07:52:15 A:101.51.11.213 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com