Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณ คุณ "วิศวกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก" ที่ทำให้เรื่องนี้ได้บทสรุปเสียที หวังว่าคงไม่มีการนำไปบิดเบือนกันอีกนะครับ{แตกประเด็นจาก P12926807} ติดต่อทีมงาน

เรื่องอะไร  ?

ก็เรื่องคำพูดของณัฐวุฒิที่ว่า "ผมเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"
ที่มาการบิดเบือนว่าเป็นการพูดที่เกี่ยวกับเหตุการณ์ราชประสงค์ เมื่อปี 2553
และมีการทำคลิปหลายคลิป ที่นำคำพูด "ผมเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"
ว่าเป็นการ "สั่งเผา" ตอนเหตุการณ์พฤษภาคม 2553
โดยไม่มีการบอกว่าพูดเมื่อไร ที่ไหน พูดเกี่ยวกับเรื่องอะไร  มีแต่การใส่ร้ายว่า
นี่การสั่งเผาเมืองของแกนนำเสื้อแดง

คุณวิศกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก  ได้นำความจริงมาบอกกกล่าวแล้วครับ
ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้

27 มกราคม 2553 นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ ได้ปราศรัยที่เขาสอยดาว จ.จันทบุรี 
ความตอนหนึ่งว่า: “ถ้าพวกคุณยึดอำนาจ พวกผมเผาทั่วประเทศ เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แล้วใครจะจับใครจะอะไรมาเอากับผม ถ้าคุณยึดอำนาจ เผา”

ปล..มือตอกปลวกผมไปไหนครับ วันนี้

จากคุณ: วิศวกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก 
เขียนเมื่อ: 13 พ.ย. 55 23:34:33 A:171.100.232.96 X:

ครับ   เรื่องนี้เป็นการปราศรัยของณัฐวุฒิ  ตั้งแต่เดือนมกราคม 2553  ก่อนเหตุการณ์ราชประสงค์

เป็นการปราศรัยที่เขาสอยดาว จ.กาญจนบุรี  คนละทีปกับ กทม.

ไม่มีอะไรเชื่อมโยงเกี่ยวกันกับการชุมนุมตอนเมษา - พฤษภา 53  เลย

เป็นการปราศรัยต่อต้านการปฏิวัติ  ต่อต้านแม้ตอนนั้นอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ และปชป.จะเป็นรัฐบาลอยู่

หากมีความเป็นธรรม  หากไม่บิดเบือน  หากไม่ใส่ร้าย   หากไม่สลิ่ม

คงไม่มีการนำคำพูดนี้บิดเบือนกันมากว่าสองปีครับ

เอาล่ะ  เป็นอันว่า "เผาไปเลยครับพี่น้อง  ผมรับผิดชอบเอง"  คืออะไร  ได้บทสรุปแล้วนะครับ

ฉะนั้น

หากใครยังนำคำพูดนี้มาบิดเบือน  ใส่ร้ายอีก  ถือว่า

หมาครับ

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 13:01:30 A:223.206.215.194 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com