Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ป๋า ครับ ติดต่อทีมงาน

ทั้ง สัปดาห์ก่อน สัปดาห์นี้ และต่อ ๆไป
ป๋า คงช้ำใจอย่างที่สุด ที่หัวใจดวงน้อย ๆ
ของป๋า ถูก ย่ำยี  ตอนเดือน ธันวา ปี 52
จำได้ไหมครับ ป๋า เคยบอก คนไทย ว่า
ประเทศไทย โชคดีที่ มีนาย อภิสิทธิ์  
เป็นนายก

ครับ ต่อจากนั้น ประเทสไทยก็โชคดี ตลอด
เริ่ม ด้วย ปลากระป๋อง ในถุงยังชีพ ที่แจกให้คน
ชุมพร เน่าครับ รัฐมนตรี ทนความเน่า ไม่ได้ ลาออก
นี่ยังไม่ถึงเดือน

ต่อมาคนไทยโชคดีอีก แจกเงิน 2 พัน นัยว่าเป็นโชคดี
ที่คนเงินเดือนไม่ถึง 1.5 หมื่นได้ แต่คน หาเช้ากินคำ ไม่ได้
คนไทยไม่หมดโชคดีเพียงแค่นั้น
 โครงการไทยเข้มแข็ง ที่นายอภิสิทธิ์ คิดขึ้นมา นี่  ยี่งทำให้ทุกคน
โชคดี เช่น ได้ ตู้น้ำอัจฉริยะพลังแสงอาทิตย์ ชุดนี้ ปาเข้า กว่า 3 แสน
ได้ โรงสี ได้ เครื่องมืออีกคณานับ  ถนนไร้ฝุ่นเอย อ้อ
ไม่ลืม อีตาคนโชคดี ของป๋า เอาใข่ มาชั่งกิโลขาย นี่
ถ้าไม่บอกว่าจบ อ็อกฟอร์ด ไม่เชื่อนะ นี่ ว่าคิดเป็น

แล้วคนไทยมาโชคดี สุด ๆเอาเมื่อ ออกมาขอให้ ลาออก ยุบสภา
อีงวดนี้โชคดี ซะ 100 ศพ บาดเจ็บ 2 พัน ติดคุก ด้วยความโชคดี เป็นร้อย

ในเรื่องต่างประเทศ ก็โชคดีอีก นายกษิต รมต ต่างประเทส ทะเลาะกับ
ประเทศต่าง ๆวโลกเพื่อจับ ทักษิณ แถวข้างบ้าน ก็มีเรื่องฟ้องร้อง
ถึงศาลโลก ชายแดน นี่พอ ๆกัน ยิงกัน อย่างสนุก เรียกว่า สร้าง
ศัตรูไปทั่วโลกเป็นงาน ของเราว่างั้น

แต่ที่โชคดี ของคนไทย ก็คือ เมื่อ 3 กค 54 คนดีของป๋า แพ้เลือกตั้ง
คนไทย ไม่รู้ว่าโชคดีหรือร้าย ได้ คุณยี่งลักษณ์ มาเป็นนายก
ผูกมิตร เขาไปทั่วโลก  สำหรับ คนไทยไม่ต้องพูด อยากหอมแก้ม นายกกันทุกคน จนสามีท่านนายก ค้อนอยู่ตลอด เรียกว่า มีเคือง
เลยต้องพูดว่า ตอนนี้ ป๋าไม่ต้องบอกว่า คนไทยโชคดีหรือร้าย เพราะชาวบ้าน แฮ็ปปี้กันทุกคน ตั้งแต่ กรรมกร  ชาวนา นี่เริ่มรวยแล้ว
อย่างนี้ เรียกว่า โชคดีไหมป๋า

ป๋าเป็นคนรักทหาร  ตอนนี้ทราบไหมครับ ไอ้คนที่ว่าคนไทยโชคดี นั้น ไม่ได้ไปเกณฑ์ ทหาร แถม เอาใบ สด 9  สด 41  สด 43 สารพัด สด ปลอม ไปสมัคร ทหาร  เขารู้ทัน เลยปลด ซะ
ป๋าครับ ทำไม คนที่ป๋าเชียร์ ทำแบบนี้ละครับ
ตอนนี้ออกมาฟ้องให้วุ่นวาย ก็เขาขอดูหลักฐาน
ที่ว่ามีจริงไป ประกอบการพิจารณา ไม่ให้เขาดู แล้วอ้าง ว่า
มีได้อย่างไร เรื่องแค่นี้ เอาหลักฐาน ไปให้เขาดู ก็ จบ
มันจนแต้ม ที่ไม่มีนี่แหละ ถึงเกิดเรื่อง

ครับ สถาบัน ที่ป๋ารักต้องมัวหมอง เขาจะหาว่า รับคน สุ่ม ห้าสุ่มหก
เข้าไปทำงานไม่ตรวจสอบ มันเสียนะนี่

แต่ป๋า อย่าทำอะไรเลยครับ ปล่อยให้เขาทำกันไปเถอะ
เรื่องร้าย ไม่ดีอย่างนี้ อย่าให้คนไปเล่าให้ฟังนะ
ก็แค่นี้แหละครับ คนดีของป๋า
อยู่ดีมีสุขนะครับ ป๋า

จากคุณ : pongsri
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 19:00:22 A:101.51.25.183 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com