Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บกมือหน่อยดิ ใครเชื่อว่า มาร์ค ใช้เอกสารจริง รับราชการทหารบ้าง ติดต่อทีมงาน

เรื่อง หนีทหาร เราไม่พูดกันแล้วนะครับ ก็ พ่อมาร์ค เค้าอุตส่่าห์มาสมัครรับราชการทหารทั้งที เค้าจะหนีทหารได้ยังไงกันล่ะครับ ....อ่าว แล้ว ปัญหาอยู่ที่ไหน....ก้ ตอนสมัคร นั่นล่ะครับ เอกสารประกอบการสมัคร มันไม่ถุกต้อง...ก็ ยังดันทุรังยัด พ่่อมาร์คเข้าไปรับตำแหน่ง รับเงินเดือนจนได้สิน่า .....แต่ ก็อีกล่ะ อุตส่าห์ ได้เป็น อาจารย์โรงเรียนนายร้อยทั้งที พ่อมาร์ค ก็ ยัง ติดธุระ ลางานเสีย 200 กว่า วัน ภายใน หนึ่ง ปี ที่ รับราชการ....ภูมิใจจริง ๆ

ผมน่ะพอจำได้ว่า ล๊อกอินไหนบ้าง ที่ ยัง เชื่อว่า เอกสารที่นายอภิสิทธิ์และแกงค์ไอติมนำมาอวดอ้าง เป็นของจริง  แต่....ที่ผมต้องการให้ พวกท่าน แสดงตัว ชัดเจน เผื่อพวกท่านได้จะได้สำนึกบ้างว่า คนที่คิดอย่างพวกท่าน น่ะ มีไม่กี่คนเท่านั้น ....แล้วใครกันแน่ ที่ เชื่ออย่างผิด ๆ

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับ ศาล ไหน ทั้งนั้น

เรื่องของ ทหาร ถาม กลาโหม ลูกเดียว

ขอโทษเหอะ นะ เรื่องพ่อมาร์คใช้เอกสารเท็จเนี่ย ผมยังไม่เห็นทหารชั้นผู้ใหญ่หน้าไหนมาสนับสนุนพ่อมาร์คสักคนเลยนะครับ เห็นมีแต่ ศิริโชค กับ กรณ์  แล้ว ก็ พวกคุณไม่กี่คนนี่ล่ะ ที่ ช่วยกันจัง เลย

แล้ว ถามว่า เรื่องของทหารเนี่ย จะให้ประชาชนเค้าเชื่อพวกคุณมากกว่า กระทรวงกลาโหม งั้นเหรอครับ  ถ้า มี สติปัญญา ไม่น่าคิดยาก

จากคุณ : คุณชายเหตุผล
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 00:26:23 A:58.9.208.112 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com