Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณอภิสิทธิ์ครับ คุณจะมึนไปหาพระแสงด้ามกุดทำไมครับ ลาออกเหอะ อายคน จะหน้าด้านต่อไปทำไม หนีทหารขนาดนี้ยังจะด้านอยู่ได้ ติดต่อทีมงาน

2529
คุณมาขึ้นทะเบียนกองเกินหลังจากเรียนจบจากอังกฤษ ได้ สด.9 ใบแรก
ลงวันที่ 4 กรกฎาคม 2529
ซึ่งตามกฎหมาย  คุณต้องเข้ารับการเกณฑ์ทหารในวันที่ 7 เมษายน 2530

ระหว่างนี้  คุณก็หาทางสมัครเข้ารับราชการ
(จะไม่พูดนะว่าคุณดิ้นรน วิ่งเต้น เพื่อจะได้ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร)
ต้นปี 2530  จก.สบ.ทบ. ที่จะรับคุณเข้าราชการ  
ทวงหาหลักฐานใบผ่อนผันจากคุณ(สด.41)เพื่อประกอบเป็นหลักฐานในการรับราชการ
แต่คุณไม่มีให้
(การสมัครเ้ข้ารับราชการของคุณ คุณต้องใช้หลักฐาน สด.9  กับใบผ่อนผัน)
การเข้ารับราชการของคุณจึงไม่เรียบร้อย
ถึงวันที่ 7 เมษายน 2530  คุณก็หนีทหาร
หลังวันที่ 7 เมษายน 2530  คุณก็ไม่สมัครเข้ารับราชการที่โรงแรียน จปร.ใหม่
คราวนี้  คุณได้รับการบรรจุเข้ารับราชการในวันที่ 7 ส.ค. 2530
ซึ่งไม่รู้รับกันเข้าไปได้อย่างไรในเมื่อคุณยังไม่ผ่านการเกณฑ์ทหาร  ไม่มีใบผ่อนผัน

ประเด็นก็คือ  คุณเคยบอกว่า  คุณไม่ต้องเกณฑ์ทหารในวันที่ 7 เมษายน 2530
เพราะคุณได้รับการผ่อนผัน
แต่เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2555  คุณให้สัมภาษณ์บลูสกายว่า
ที่คุณไม่ได้เข้าเกณฑ์ทหารในปี 2530 นั้น  เพราะคุณกำลังอยู่ในระหว่างการสมัครเข้ารับราชการ
ซึ่งมันไม่เกี่ยวกันเลย  และเป็นการโกหก
โกหกเพราะตอนแรกอ้างว่าได้รับการผ่อนผันจึงไม่ต้องเกณฑ์ทหาร
แต่ตอนนี้  กลับบอกอีกอย่าง

มันชัดเจนว่าคุณหนีทหาร  
มันชัดเจนว่าคุณเข้ารับราชการโดยมิชอบด้วยกฎหมาย
จะทำหน้ามึนไปทำไม  ลาออกเถอะ  อายคน

เรื่องเอกสารเท็จ
เมื่อคุณได้รับการบรรจุเป็นข้าราชการพลเรือนในปี 2530  คุณก็ไปฝึกแถว
เพื่อจะได้ขึ้นกองทะเบียนประจำการ(เป็นข้าราชการกลาโหม)
เดือนเมษายน 2531  คุณได้รับยศว่าที่ร้อยตรี
จนกระทั่งวันที่ 2 มิถุนายน 2531  คุณต้องขึ้นทำเบียนกองประจำการเป็นนายทหารสัญญาบัตร
แต่งตั้งยศเป็นนายร้อยตรี  แต่คุณไม่มีหลักฐานในการขึ้นทะเบียนกองประจำการ
แล้วคุณก็บอกว่า สด.9  ใบเดิม (ลงวันที่ 4 ก.ค. 29) หาย
คุณก็ไปขอใบแทน  ใบแทนที่คุณอ้างว่าคุณไม่ได้ทำเอง แต่เจ้าหน้าที่ออกให้  
ไปขอในปี 2531  เจ้่าหน้าที่ก็ออกให้โดยลงวันที่ใน สด.9(เก๊) เป็น 8 เมษายน 2531
แล้วคุณก็นำไปใช้  เจ้าหน้าที่ก็ได้ตรวจสอบแล้ว  ไม่ได้ว่าอะไร
จะมาว่าคุณใช้เอกสารเท็จได้อย่างไร

คุณอภิสิทธิ์ครับ  คุณจะขึ้นทะเบียนกองประจำการในเดือน มิ.ย. 2531
หากเป็นอย่างที่คุณอ้าง ว่าไปขอปี 2531 เขาก็ออกเป็นปี 2531
แต่ทำไมใบแทนมันย้อนไป 8 เมษายน 2531  โน่นครับ

คุณอภิสิทธิ์ครับ  คุณขึ้นทะเบียนกองเกินปี 2529
แต่ใบแทนใบขึ้นทะเบียนกองเกินของคุณมันเป็นปี 2531
จาก 4 ก.ค. 2529  กลายเป็น 8 เม.ย. 2531
คุณไม่รู้เหรอครับว่ามันไม่ถูกต้อง   คุณโง่ขนาดนั้นเหรอ
ผมว่าคุณไม่โง่นะ  แต่คุณหน้าด้านมากกว่า

เลิกแถเถอะ  เพราะสิ่งที่คุณอ้างมา  มันเป็นไปไม่ได้
หากใบแทน สด.9 คุณ ลงวันที่ 8 เมษายน 2531  มันเป็นไปไม่ได้เลยที่เจ้าหน้าที่เขาจะปล่อยผ่าน
เพราะแค่เห็น สด.9  ลงปี 31 นี่  ก็แปลว่าคุณเพิ่งขึ้นทะเบียนกองเกินในปีนั้น
แล้วคุณจะมาเป็นนายร้อยเลยได้ไง
แต่เพราะเจ้าหน้าที่เขาโกงให้คุณนั่นแหละ  จึงปล่อยเลยตามเลย

อ่ะ ๆ   อย่าไปโทษเจ้าหน้าที่นะ
เพราะมันคนละประเด็น

ประเด็นมันคือ  คุณหนีทหาร  คุณใช้เอกสารเท็จ(จะเจตนาหรือไม่ก็ตาม แต่ผมเชื่อว่าเจตนา
เพราะเป็นไปไม่ได้ที่คุณจะไม่รู้ว่าใบแทน สด.9 ไม่ถูกต้อง) ในการแต่งตั้งยศร้อยตรี

ลาออกเถอะครับ  เพื่อแสดงความรับผิดชอบทางการเมือง
เพื่อรักษามาตรฐานทางการเมืองที่คุณพล่ามหาแดกมาทั้งชีวิต

ช่วงหนึ่งในรอบหกปีมานี้
มีคำ ๆ หนึ่งซึ่งฮิตกันมาก   คำนั้นคือคำว่า "โกงทั้งโครต"
ซึ่งเป็นคำที่ใช้ด่าทักษิณ
แต่..  ถึงวันนี้  ตอนนี้  ขณะนี้
ผมชักจะเห็นว่า  คำ่ว่า "โกงทั้งโคตร" นี่  ไม่น่าใช่ทักษิณแล้วครับ
ผมว่าน่าจะเป็นโคตรอื่นซะมากกว่า

คุณอภิสิทธิ์พอจะรู้ไหมครับ   ว่าโคตรใคร ?
smile

จากคุณ : ตระกองขวัญ
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 19:23:35 A:49.49.147.86 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com