Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าการชุมนุมเป็นสิทธิอันชอบ ผมเห็นว่า การคัดค้านการชุมนุมก็ย่อมป็นสิทธิอันชอบด้วยเช่นกัน ติดต่อทีมงาน

ถ้าหากการที่ คนกลุ่มนึง วางแผนจะมาชุมนุม เพื่อ จุดประสงค์อย่างใดก็ตาม โดยไม่ผิดกฏหมาย ก็ ย่อมจะมีสิทธิอันชอบในการชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ ใช่หรือไม่

แต่ทีนี้ ถ้าหากว่า มีคนอีกกลุ่มนึงไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมดังกล่าว ผมถามสมาชิกว่า เค้าเหล่านั้นมีสิทธิอันชอบที่จะชุมนุมคัดค้าน หรือ ไม่

คัดค้านนะครับ ไม่ใช่ ขัดขวาง  ภาษาไทยอ่านให้ชัด

เสธ.อ้ายบอกว่าจะรวมคนหลักล้านแล้วจะมาไล่รัฐบาล...รัฐบาลนี้มาจากการลงคะแนนของประชาชน 15 ล้านเสียง แล้ว ที่ไม่มาลงอีกเท่าไร เสธ.อ้าย คิดมั้ย
เสธ.อ้าย เคยออกทีวีแล้วบอกว่า ไม่ลงเลือกตั้งหรอก ลงไปก็แพ้เพื่อไทย ... เสธ.อ้ายก็รู้ตัวดีแล้วนี่ครับว่า ความคิดเห็นของตัวเองไม่ได้รับความน่าเชื่อถือมากไปกว่า รัฐบาลปัจจุบัน

แล้ว เสธ.อ้าย จะ ดื้อ ทำไมครับ หรือ ต้องการ ดึง ประเทศไทยให้พังกันไปข้างนึงครับ

ที่ เสธ.อ้าย บอกว่า แช่แข็ง 5 ปี เพราะ เสธ.อ้าย รู้แก่ใจดี ว่า ถ้าหาก ยึดรัฐบาลสำเร็จแล้ว ต้องปิดประเทศอย่างไม่ต้องสงสัย เพราะทุกวันนี้ อำนาจเผด็จการ เวทีโลกไม่ได้ยินดีต้อนรับอีกต่อไปแล้ว

แล้ว พอหมด 5 ปี เสธ.อ้าย จะทำยังไงครับ ยึดอำนาจต่อไปมั้ยครับ หรือ ปล่อยให้มีการเลือกตั้งใหม่อีกทีนึง

แล้ว ถ้าผลการเลือกตั้ง ไม่ถูกใจ เสธ.อ้ายอีก เสธ.อ้าย กับ พวก ก็ จะออกมา ไล่ รัฐบาลอีก แช๋แข็งประเทศไทยใหม่อีกรอบ เอางั้นเหรอครับ

ประเทศไทยอยู่ใน วังวน แบบนี้ มา กี่ปี แล้วครับ

ในเวลานี้ ฝ่ายค้านก็ ทำหน้าที่ในสภาอย่างเต็มที่ สื่อมวลชนต่าง ๆ ก็ จับตาดูการทำงานของรัฐบาลอย่างเอาเป็นเอาตาย

ถ้าหาก เสธ.อ้าย สามารถ ชี้ความผิดรัฐบาล พร้อมแสดงหลักฐาน แล้วนำออกสื่อ หรือ นำเข้าสู่สภา รัฐบาลนี้ ก็ อยู่ไม่ได้เองล่ะครับ

แม้ว่า คนส่วนใหญ่จะเลือกพรรคเพื่อไทย แต่ คนส่วนใหญ่ก็ไม่ได้โง่ ขนาด เลือกเสาไฟฟ้า นะครับ

จากคุณ : คุณชายเหตุผล
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 01:08:45 A:61.90.90.214 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com