Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มัวแต่หาประโยชน์ เจอม็อบไล่จึงลนลาน!......เส้นใต้บรรทัด ..จิตกรบุษบา ...แนวหน้าออนไลน์ ติดต่อทีมงาน

เป็นรัฐบาลมาตั้งปีกว่า แต่นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไม่กล้า
ตั้งโต๊ะแถลงผลงาน สันดานขี้คุยและเน้นการตลาดกับการสร้างภาพลักษณ์
อย่างคนพวกนี้ ถ้ามีผลงานจริงๆ เป็นไปได้หรือครับที่จะไม่คุยโอ่การไม่
แถลงผลงานรัฐบาลของนางสาวยิ่งลักษณ์ จึงเป็นหลักฐานของการบริหาร
ราชการแผ่นดินที่ล้มเหลวหรือล่องลอย จนไม่รู้จะจับต้องอะไรได้ หรือพูด
ง่ายๆ ว่านอกจากการ “โปรยทาน” แล้ว งานที่จะเรียกว่าเกิดจาก“การบริหาร”
ของนายกฯ และคณะจริงๆ ยังไม่มี

ภารกิจแรกๆ ที่ยิ่งลักษณ์และพรรคพวกประกาศตลอดจนแถลงต่อรัฐสภา
คือ แก้ปัญหาเศรษฐกิจ ปากท้องของพี่น้องประชาชน และสร้างความ
ปรองดองให้เกิดขึ้น“ดิฉันมาเพื่อแก้ไข ไม่แก้แค้น” คือวาทกรรมของ
นางนกแก้ว ที่พูดเจื้อยแจ้วในวันแถลงข่าวเปิดตัว ท้าชิงตำแหน่งนายกฯ
ถามว่าวันนี้ ยิ่งลักษณ์ได้แก้ไขอะไรให้แก่ประเทศชาติบ้างลำพังตัวเอง
ยังไม่มีปัญญาแก้ปัญหาการอ่านโพยผิด พูดผิดคิดไม่ออก บอกไม่ถูก
จนเมื่อพิมพ์คำว่า “:-)” ลงไปในเว็บไซต์กูเกิ้ล สิ่งที่ปรากฏคือชื่อของ
นายกรัฐมนตรีขึ้นมาให้ได้อายความโง่ ไม่ใช่เรื่องส่วนตัวของนายกรัฐมนตรี

ไม่มีประเทศไหนอยากมีรัฐมนตรีหรือนายกรัฐมนตรีโง่ๆการมีนายกรัฐมนตรี
หรือรัฐมนตรีโง่ๆ คือ การเสียโอกาสของประเทศชาติบริษัทต่างๆ ยังไม่อยาก
จ้างพนักงานโง่ๆ มาทำงานเลยไม่ต้องพูดถึงตำแหน่งบริหารสำคัญๆ
นี่นายกรัฐมนตรีนะครับ เงินเดือนก็สูง สวัสดิการก็มาก แถมเป็นประมุขฝ่าย
บริหารของประเทศชาติ ไปไหนมาไหน พูดอะไร เอาความเป็น “ประเทศไทย”
ติดไปด้วยถึงวันนี้ ประชาชนคนไทยจึงต้องคิดแล้วล่ะครับ ว่าเรากำลังมี
นายกรัฐมนตรีโง่ๆ อยู่หรือไม่ ถ้าใช่ คุณควรจะทำอย่างไรกับนางโง่คนนั้น
<
<
<
http://www.naewna.com/politic/columnist/4101

ชอบบทความนี้มากค่ะ  มันส่อจิตใต้สำนึกของคนเขียนดี  เพื่อนๆ ว่าไหมคะ
ว่าเต็มไปด้วย อคติ  โมหะจริต ใส่ร้าย ป้ายสี   ด่าทอ  ถากถาง  หาคำมา
วิจารณ์ได้ง่ายมากคะ  อะไรที่เป็นของเลว  เก็บมาใช้ได้หมด

เออ...นึกออกแล้วค่ะ  ...นายกฯที่ปชช.เลือกมาวันนี้  นรก..ค่ะส่งมาทำลาย
ล้างบ้านเมือง  คนอะไร ...ไม่น่าเชื่อนะ ...เลวได้ขนาดนี้
คนที่ปชช.เลือกนะ ... ยังแย่จริง ๆ
แต่คิดดูสิคะ ...คนที่ปชช. ไม่เลือกนี่จะขนาดไหน .... ฮาาาาาา

ขอโทษนะคะรบกวนอ่านจาก link  ด้วย ยาวค่ะ ต้อง copy & paste
ถึงจะอ่านได้ค่ะ .... และอย่างว่ามีคำหยาบจนไม่แน่ใจว่าจะผ่านคำกรอง
ตามประสาข้อเขียนจาก แนวหน้าค่ะ  มาตรฐานสื่อฉบับนี้ค่ะ..
แต่เพื่อนๆ หลายท่านซ็อบ ชอบ ...แปะเอาใจ...อ่ะ

จากคุณ : sao..เหลือ..noi
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 55 18:37:08 A:58.8.148.148 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com