Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนหลอกกันทั้งประเทศ โอบาม่า มาไทยก็แค่การตลาดของทักษิณ ติดต่อทีมงาน

การตลาดล้วนๆครับ

คนไทยทั้งประเทศโดนหลอกต้มพร้อมๆกัน67ล้านคน โอบาม่ามาเยือนไทยไม่ได้มีความหมายอะไรมากไปกว่าการตลาดของทักษิณเลยครับ

โอบาม่าก็เหมือนกับเซเลปทั่วไปในประเทศไทยที่รับออกงานอีเว้นท์ต่างๆ เหมือนไปจ้างอั้มพัชราภา นั่นแหละ มาร์เก็ตติ้งตื้นๆ

งานนี้พ่อเหลี่ยมของพวกคุณก็จ้างบริษัทออแกไนซ์ติดต่อโอบาม่าให้รับงานนี้  ส่วนค่าตัวผมคิดว่าคงอยู่ที่ราวๆ 5-6แสนบาท แต่ต้องออกค่าเครื่องบิน ค่าที่พัก ค่าอาหาร3มื้อให้ คือโอบาม่าจะรับเนื้อๆเน้นๆเลยประมาณ6แสนบาท

ตำแหน่งประธานาธิบดีสหรัฐ ที่คนอยากเป็นกันมากๆ ก็เพราะได้ค่าตัวสูงเวลาออกงานอีเว้นท์นั่นแหละครับ เรื่องพวกนี้พื้นๆเลย  

อย่างอั้มพัชราภา ค่าตัวประมาณ1.5แสน เวลาออกงานอีเว้นท์เต็มวัน

มาร์เก็ตติ้งกากๆแบบนี้กลับตบตาคนไทยทั้งประเทศให้ฮือฮาได้ ผมนั่งหัวเราะท้องแข็งเลยครับ

ล่าสุดผมได้ข่าวว่า ทักษิณสั่งออแกไนซ์ให้ไปจ้าง เหวินเจียเป่าจากจีน ให้มาออกงานอีเว้นท์เยือนประเทศไทย ค่าตัวราวๆ2แสนบาท แพงกว่าอั้มอยู่5หมื่น  แต่มีแพ็คเกจต้องพา เหวินเจียเป่าไปเที่ยววัดพระแก้ว กับพาไปกินไก่ย่างเมืองตรัง และบะกุ๊ดเต๋ที่หาดใหญ่

ทุกอย่างก็แค่การตลาดครับ พวกเราอย่าไปหลงให้เขาหลอก

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 13:05:13 A:171.98.9.27 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com