Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยอมรับว่าใจมันป๊อดครับ ติดต่อทีมงาน

ด้วยความที่เคยเป็นเพื่อร่วมรบสมัยน้องโบว์ ซึ่งเห็นตำตา
เพราะข้อมูลที่เข้ามาทำเอาเราเท่ ภูมิใจเสียเหลือเกิน
แต่ต่อมาๆๆๆ พบว่าสิ่งที่เราเข้าใจและเห็นนั้นไม่ใช่เลย
จากนั้นมาสีเหลืองเสื้อผมค่อยๆซีดลงๆๆๆ จนวันนี้กลายเป็นเสื้อขาว
และมาความตายของอากง ทำให้เสรีชนคนอิสระอย่างผม
เสื้อกลายเป็นสีชมพูที่ห่างจากสีเหลืองเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

แต่รู้ว่ามีอาการพูดคุยกับคนเสื้อเหลืองที่เคยรักกันไม่ค่อยรู้เรื่อง
นานวันไปยิ่งนานยิ่งไม่รู็เรื่อง
นานวันไปเพื่อนๆผมชักคุยไม่มีเหตุผล
เข้ามาประกอบพิจารณาสิ่งที่เข้ามากระทบในชีวิต
ชีวิตผมเริ่มเปลี่ยนไปแล้วหลังจากที่เปิดใจเสพข่าวในมิติต่างๆ
จนถึงวันนี้ขอโทษครับที่ไม่ได้เป็นเสื้อแดง
มีเพื่อนๆมาชวนกันไปม๊อบเสธอ้าย
เราจึงมาจับเข่าคุยกัน จนวันนี้ผมมีทัศนคติ
ที่เปลี่ยนไป ผมมีเพื่อนมาชวน ไปร่วมขบวนเหมือนดังเคย
แต่ผมได้แต่ปฏิเสธ เพราะไม่แน่ใจกับความดีของกลุ่มนำที่
มีข่าวว่าจะพาไปเป็นเครื่องสังเวย เหมือนน้องโบว์ที่มีปัญหามากมายที่แกนนำไม่เฉลย
ผลการตรวจพิสูตรการตาย แต่ผมกลับเห็นในเวปเสื้อแดง

วันนี้ผมได้แต่ปฎิเสธเพื่อนๆไป และก็เล่าข่าวที่ได้มาให้ฟังไป
รวมทั้งการส่งเราคนธรรมดาไปเป็นเครื่องสังเวย เพื่อล้มรัฐบาล
มีเพื่อในกลุ่มคุยกันในFace แล้วตัดสินใจถอนตัวกันหมดเหลือแต่
พี่ที่ในโลกนี้ก็ไม่มีอะไรมาเปลี่ยนความคิดแรกแกได้ ผมได้แต่สงสารครับ

งานนี้ยอมรับว่าผมป๊อดครับ ป๊อดจริง

จากคุณ : คำอินตา
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 15:13:50 A:180.183.202.178 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com