จากการเปิดFTAไทย-จีน และ ไทย-อินเดีย จะส่งผมต่อ..........

ธุรกิจที่ทำTrading สินค้าประเภทชิ้นส่วนอิเลคทรอนิคที่ใช้ตามโรงงานอุตสาหกรรมในบ้านเราอย่างไรบ้างครับ

เพราะที่ทราบมา ทั้งจีนและอินเดียมีต้นทุนในการผลิตสินค้าประเภทนี้ราคาถูกมาก ถ้าเขาเข้ามาเปิดบริษัทที่ประเทศไทยแล้วขายแข่งกับคนไทยเลย บริษัทในบ้านเราไม่แย่เลยเหรอครับ

วานผู้รู้ ช่วยให้ข้อมูลและคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : bcc143 - [ 2 ม.ค. 47 17:05:17 ]