CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เรื่องของหวยมาช่วยกันคิดครับ ..... จะปราบหวยเถื่อนอย่างไร

เอามาแบบบนดิแบบที่รัฐบาลทำนี่ล่ะ(แล้วก็ยังปราบหรือลดใต้ดินไม่ได้จริงๆจัง) (2 คน)
      ยกเลิดหวยบนดินแบบที่ ปชป เสนอ(ผมไม่รู้นะ คิดเอาเอง) (0 คน)
      ปราบปรามอย่างเด็ดขาด (ได้ไหมหนอ) (1 คน)
      กำหนดโทษทั้ง เจ้ามือและคนเล่นแบบหนักๆ เช่น(หวดด้วยตะบองเพชรคนล่ะ 1000 ป๊าบ (0 คน)
      ปล่อยให้เล่นกันจนล่มจม พอล่มจม ก็เลิกไปเอง(เช่นเป็น บ้า หรือฆ่าตัวตาย ติดคุกเพราะไป ปล้น หรือโกงคนอื่น) (0 คน)
      ออกหวยถี่ขึ้นแบบ แทบจะทุกชัวโมง 6 วันต่อสัปดาห์(อันนี้ผมเห็นที่เมืองจีน) (0 คน)
      ลดเงินรางวัลลง แล้ว เพิ่มจำนวนรางวัลมากขึ้น เช่นรางวัลที่ 1 มากขึ้น (0 คน)
      เพิ่มเงินร่างวัลที่1 เป็น 1000 ล้านไปเลย จะได้จูงใจ คนเล่นมาเล่นหวยรัฐ (1 คน)
      เปิดให้เป็นเจ้ามือโดยเสรี แล้วรัฐไปเก็บภาษีแบบโหดๆ (0 คน)
      ยุบกองสลาก เลิกหวยทั้งหมด (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

28.57%
     0.00%
     14.29%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     14.29%
     0.00%
     42.86%

คือว่าเห็นพูดกันจังเลย ว่าใต้ดินไม่ได้ บนดินไม่ได้ แล้วจะเอาอย่างไรล่ะ อ่านแล้วมันเพลียจิต เลอยากรู้ทัศนะของแต่ล่ะท่านนะครับ  เอาแบบมันๆ ฮาๆ ก็ได้ครับ ไม่อยากเครียดนัก
    อ้อ...อย่าคิดว่าเป็นการชักจูงนะครับ

จากคุณ : Clarinet Bb - [ 10 ม.ค. 48 09:04:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป