CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

น่าจะเป็น "โค้งสุดท้าย" แย้ววว

อ๊ะอ๊ะ อย่าตื่นตุ้ลไปกันหญ่ายค่ะ
    ตรงนี้ราชดำเนินสัมพันธ์ ม่ายช่าย
    ราชดำเนินตีกัน อิอิ

ถึงอย่างไรก็เข้าโค้งสุดท้ายก่อน
    วันเลือกตั้งแน่ๆ เพราะตั้งแต่ช่วงเช้า
    ล้ำเข้ามาถึงช่วงบ่ายอีกหน่อยนึงด้วย
    คุณยี่หร่า และดิฉันได้ตระเวณทำกิจกรรม
    แห่งร้อยฝันพันทิพที่ทั่นผู้มีอุปการคุณ
    ทั้งหลายได้เกื้อกูลกันมา เพื่อให้บรรลุ
    ผลสุดท้ายตามกุศลเจตนา ดังนี้

เมื่อวันศุกร์....
    ได้ตกลงกะคุณยี่ว่า เรามาลุยกันให้ภารกิจ
    มันลุล่วงไปให้เสร็จๆซะในวันเสาร์ดีมั้ย หะแรก
    กะจะไปกันในวันอาทิตย์ แต่ตัวเองเกรงว่าเดี๋ยว
    อดไปบอลรูมลาตินอีกเป็นครั้งที่สอง ข้างคุณยี่
    ก็หัวฟูนุงนังหอบงานกลับมาทำที่บ้านเป็นปึกๆ
    ขอร้องว่า เด๋วลางานไปลุยกันวันอังคารมั้ยพึ่

แถวหมอชิตนี่อ่ะนะ โอโนว์
    เธอนึกภาพไม่ออกหรอกค่ะ ว่าอนาคต
    จะเป็นยังไงถ้าไปกันสองคน ดิฉันจึงตอบ
    ไปอย่างมุ่งมั่นว่า ไม่เป็นไรจ้า พอดีว่าวันนี้
    จะได้ผู้ช่วยกิติมศักดิ์มือ 1 เด๋วพี่จัดการเอง
    ถ้าคุณยี่งานยุ่งจริงๆ ก็บายได้ค่า สาวตาคม
    บอกว่า แหมจะทิ้งกันได้ยังไงล่ะคะ ร่วมหอลงโลง
    กันมาถึงขนาดนี้แล้ว 555555

ยาวไปมั้ยคะเนี่ย นานๆตั้งที ชักเบรคไม่อยู่
    งั้นไปขึ้นกรอบที่ 1 เลยนะ ณ บัดนี้ เชิด

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 48 16:54:02

จากคุณ : ชญานุช - [ 29 ม.ค. 48 15:35:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป