CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

/*-*/*-*/*-*/ ทดลองกันเล่นๆ 95 , Gasohal , LPG ใครจะสิ้นเปลืองกว่ากัน ผมกับน้อง Nuay@Mazdaclub มีคำตอบ! /*-*/*-*/*-*/

สงวนลิขสิทธิ์: ถ้าต้องการนำไปเผยแพร่ที่ใด
    กรุณาติดต่อคนเขียน และเจ้าของบทความ/เจ้าของรถ
    ก่อน หรือถ้าจะส่งฟอร์เวิรืดเมล์ โปรดขึ้นเครดิตให้ด้วย ว่า
    มาจากที่นี่ มาจากใครเขียน
    โปรดทำให้เป็นนิสัยของท่านและผู้คนรอบข้างด้วยครับ
    เจอมาบ่อยเหลือเกิน เห็นเอาไปฟอร์เวิร์ดกันว่อน
    เต็มเมล์บ็อกซ์ POP3 ของพนักงานในบริษัทรถหลายค่ายเลย

-------------------------------------

เรื่องนี้เกิดขึ้นตั้งแต่ช่วงปลายปีที่ผ่านมา

ตอนที่ผมกำลังนับ ซาบ 9-5 มาขับทดลองอยู่

ผมชวน น้องเนย จากมาสด้าคลับ
    ซึ่งเป็นอีกคนที่ชื่นชอบในรถยนต์อันเป็นผลผลิตจาก
    วิศวกรเครื่องบินชาวสวีเดนมาร่วมสัมผัสประสบการณ์ด้วย

อยู่ดีๆ น้องเนยนึกครึ้มอกครึ้มใจอะไรไม่ทราบ
    เปรยกับผมว่า อยากจะนำ เจ้า มาสด้า 323 โปรทีเจ 1.6 ลิตร คันที่ขับใช้งานอยู่ทุกวี่วัน
    ไปติดแก้ส LPG

ผมนึกสนุกขึ้นมาว่า เออเราน่าจะทำการทดลองอัตราสิ้นเปลืองกันแบบสนุกๆ
    ไม่ซีเรียสจริงจังนัก ใช้งานกันแบบ User ทั่วๆไป
    เพื่อจะดูสิว่า เชื้อเพลิงชนิดใด สิ้นเปลืองมากกว่ากัน

ผมเองตั้งใจไว้ว่า จะให้ น้องเนย ในฐานะเจ้าของรถคันนี้
    ได้เล่าเรื่องราวต่างๆ รวมทั้งผลการทดลอง
    เพื่อจะได้เป็นอีกข้อมูลหนึ่ง สำหรับผู้ที่สนใจจะนำรถไปติดแก้ส
    ได้รับทราบกัน

เอาละครับ
    ต่อจากนี้ ขอยกหน้าที่ให้ น้องเนย เป็นผู้เล่าเรื่องราวทั้งหมด
    ให้คุณๆได้อ่านกัน นะครับ
    ผมจะโพสต์รูปประกอบให้เป็นระยะๆ

จากคุณ : JIMMY - [ 4 ม.ค. 49 22:42:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป