CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++++++++++++++ D.I.Y. วิทยุติดรถเน่าๆ ให้เล่น CD ได้++++++++++++++++[DIY Do IT Youeself]

สวัสดีวันหยุดครับ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ก่อนอื่นต้องขอกล่าวกับท่านๆทั้งหลายก่อนครับ ว่าDIY ครั้งนี้อาจเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ที่ลงทำให้ท่านอ่านใน PANTIP
    เนื่องจากผมไม่อยากเห็นผลงานที่ผมตั้งใจทำมาให้ท่านๆดู กัน
    เป็นเหมือนไฟไหม้ฟาง แล้วเดี๋ยวก็ลืมๆกันไป เพราะไม่มีที่เก็บกระทู้พวกนี้

และอีกหลายๆเรื่อง หลายๆความรู้สึก แต่ไม่ขอเอ่ยดีกว่าครับ

เอาล่ะ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
    -----------------------------------------------------------

หลังจาก DIY เครื่องเล่น cd จากเศษขยะไว้ฟังกันในบ้านไปแล้ว
    ก็มีหลายคนบอกว่าอยากให้ทำ DIY เครื่องเล่น cd ในรถบ้าง
    วันนี้ว่างๆ ก็เลยเดินสำรวจ อุปกรณ์ ว่ามีอะไรบ้าง
    ไปเจอวิทยุ ในรถคันเก่า อีเน่า B11
    เป็น วิทยุ+เทป แบบไม่มี line in มีลำโพง 4 ตัว และไม่มีภาคขยาย

จึงวางคอนเซ็บการโมดิฟาย ว่าต้องหลอกวิทยุว่า สัญญาณ CD คือสัญญาณเทปครับ

ปล. DIY ครั้งนี้โปรดใช้วิจารณญาณ ในการทำตาม เพราะอาจทำให้วิทยุเสียหายได้
    ผมทำแบบไม่มีทฤษฎีอะไรเลย เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งเชื่อผมนะครับ

จากคุณ : LTK - [ 29 ม.ค. 49 15:05:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป