CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

=====ชาวรัชดาช่วยวิจารณ์รถที่ผมออกแบบหน่อยคร้าบบบบบบ=====

สวัสดีครับsmile

ผมอีกคนหนึ่งที่ชอบวาดรูป แต่ฝืมือไม่ได้เก่งอะไรนักหนา
    อาศัยว่าชอบอ่านการ์ตูนและวาดการ์ตูนแบบขายหัวเราะมาตั้งแต่เด็ก ไหนๆผมก็เป็นคนที่ชอบรถมาแต่ทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยเอารูปรถที่ผมวาด(รูปวาดที่ลงเป็นแค่เพียงส่วนหนึ่ง เพราะมีเยอะมากๆ) ซึ่งแรกๆผมก็วาดสัดส่วนเพี้ยนเยอะ เพราะไม่เคยหัดไปเรียนวาดรูปที่ไหนมาก่อนเลย นอกจากในโรงเรียน(เมื่อก่อน)ค่อยๆวาด พัฒนาฝืมือเรื่อยๆจนรูปออกมาอย่างที่เห็นละครับ...

รถที่ผมออกแบบส่วนมากจะไม่ใช่ Concpet Car ครับ ถ้าทำออกมาจริงๆก็เป็น Production Car ซะมากกว่า

คันแรก "RUNABOUT" เป็นรถที่พัฒนามาจากเจ้า Chevrolet Corolado แต่ได้รับการปรับปรุงแต่งใหม่ทั้งคัน สไตล์สปอร์ตทรงพลัง เครื่องยนต์ 2.0 ลิตร เทอร์โบ...

จากคุณ : MR.Runabout - [ 31 ม.ค. 49 22:45:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป