CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*--- Motor Show 2006 ภาคบังคับ #1 ---*

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย และทวดทุกฝ่าย

ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยงาม ๆ แบบซัมเมอร์ซ้อล บิดเกลียว 2 รอบ ครึ่ง
    ที่งาน Motor Expo คราวที่แล้ว ผมไม่ได้ไปถ่ายรูปมาให้ชมกัน
    เนื่องจากว่าติดงานที่ Photo Fair พอดี ไม่สามารถปลีกตัวไปได้

งานนี้ก็เกือบจะไม่ได้ไปครับ
    เพราะว่าสองวันแรก วัน VIP กับวันสื่อแมวซน
    ผมก็ติดงานอีกเช่นเดียวกัน
    และหลังจากลงกระทู้นี้เสร็จผมก็ต้องพาแม่กิ๊กไปเลือกตั้งล่วงหน้าที่โคราชบ้านใครบ้านมันอีก
    กว่าจะกลับมาก็วันจันทร์โน่นแหนะ...

ก็เลยต้องแอบไปมาเมื่อวาน คนเยอะมาก ๆ จนนึกว่ามีม๊อบกู้ชาติมาชุมนุม

เดินอยู่ 3 ชั่วโมงกว่า ๆ  ถ่ายรูปมาได้พอสมควรครับ
    เห็นกระทู้น้าเฉวงตอนเช้า
    ผมก็รีบผัดมักโรนีให้แม่กิ๊กกับบะหมี่(ลูกชาย) กินตอนกลางวัน
    จัดอุปกรณ์ เต็มกระเป่า เตรียมไปถ่ายอย่างเต็มเหนี่ยว
    ไปถึงเพิ่งจะนึกออก ว่าลืมเอาแฟลชไป เซ็งมากเลย... เฮ้อ
    รูปถ้าไม่แจ่ม ต้องขออภัยนะครับ...ไว้แก้ตัวใหม่งานหน้า ถ้ายังมีชีวิตอยู่หลังจากลงกระทู้นี้แล้ว

เช่นเคยครับ ผมขอแบ่งกระทู้ออกเป็นหลาย ๆ กระทู้
    (จริง ๆ มี ไม่ถึงหลายหรอกครับ พูดให้ดูยิ่งใหญ่ไปงั้นแหละ)
    กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก แล้วเดี๋ยววันจันทร์กลับมาจะมาลงต่อ

ข้อความที่อยู่ในกระทู้ทั้งหมด เขียนเพื่อความบันเทิงเริงใจ
    ให้ข้อคิดนิด ๆ หน่อย ๆ กรุณาอย่าถือเป็นสาระสำคัญในการดำเนินชีวิต
    และอย่าไปยึดติดมาเป็นอารมณ์ ...
    ไม่มีเจตนาในเชิงลบกับตัวสินค้าและบุคคลในรูปใด ๆ ทั้งสิ้น

และอีกเรื่องคือเรื่องการเมือง กรุณาอย่ามาพูดในกระทู้ผม
    คุยเล่น สนุกสนาน ได้ไม่ว่ากัน แต่ถ้าจริงจัง เชิญไปชุมนุมตามสะดวก
    ผมเป็นประเภทรักสงบ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด เปิดไฟหน้ารถ และไม่จดทะเบียนสมรสซ้อน
    ไม่ชอบให้คนที่รักกันอยู่ดี ๆ มาทะเลาะกัน
    เพราะไม่สามารถทำใจยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่างได้

พร้อมแล้วเตรียมกระดาษชำระไว้ซับน้ำลายกับเลือดกำเดาได้เลยครับผม

ไอ้เสือ บุก!!!

จากคุณ : 2หาวs - [ 25 มี.ค. 49 10:36:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป