CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

::::::: ใครเคยเอารถไปเทิร์นเต๊นท์แล้วเอารถเต๊นท์นั้นออกมาขับช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ โดนกด 2 เด้งไหมครับ? :::::::

รบกวนถามผู้มีประสบการณ์มาแชร์กันนิดส์นึงครับว่า เวลาเอารถคันเก่าไปเทิร์นเต๊นท์แล้วเอารถที่เต๊นท์นั้นออกมาขับ อยากให้ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าจะโดนกด 2 เด้งไหมครับ?

คือกดราคารถเราก่อน แล้วไม่ลดคันที่เราสนใจสักเท่าไร หรือโก่งราคาขึ้น แล้วลดมาให้ แล้วบอกว่าลดแล้ว ..

อันนี้มี เทคนิค แทคติก ข้อควรระวัง ยังไงบ้างครับ? เพราะเวลาเขาตีรถเข้าก็กดมากแล้ว รถในเต๊นท์ก็ใช่ว่าสมบูรณ์ ต้องมาไล่เช็คเองเสียตังค์หรือเปลี่ยนให้เข้ารสนิยมอีก

ถามว่ามาถามอย่างนี้ทำไมหรือครับ? ก็มีรถน่าสนใจในเต๊นท์หลายคัน อาจเพราะเลิกผลิตไปแล้วหรือราคามันพอเล่นได้อ่ะครับและรถบ้านดันไม่มีให้เลือกในเวลาที่ต้องการ ..ผมมิได้มีอคติใด ๆ นะครับ

ขอบคุณทุกคคห.ล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Shandy - [ 29 มิ.ย. 49 12:06:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com