CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[][][][]ReVieW NISSAN TIIDA น้องใหม่ที่น่าสนใจ และไม่ควรมองข้ามครับ[][][][][]

สวัสดีครับ อิอิ (ไม่ได้ชมรถเขามากนะครับ แต่ที่บอกแบบนี้เพราะเห็นว่าคุ้มแก่ราคาครับ)

กลับมาแล้ว  แต่ไม่ได้กลับมากับ LEXUS  IS250 นะครับ ยังไม่มีเวลาไปทดลองขับครับ (0ไกลมากจริงๆ) แต่จะหาเวลาไปลองแน่ๆครับ   ลืมบอกไปครับ  ว่าใครที่สนใจทดลองขับก็เชิญได้ที่ 0 รามอินทรานะครับ  มีดีมอนให้ลองแล้วครับ

กลับมาเข้าเรื่องครับ  
    งานนี้ ตา HOMY ชวนครับ  แบบกระทันหันมากแต่ว่างก็ไปกับการขับรถ NISSAN เป็นครั้งแรกครับ (แปลกไมหว่า)เมื่อเช้านี้

แม้เห็นตัวนี้มาตั้งแต่เมืองนอก
    ในหลายประเทศที่เดินทางไป
    บอกเลยครับ ความเห็นส่วนตัวเลยว่าไม่สวยในสายตาผม แล้วก็ไม่โดดเด่นเอาซะเลยจริงๆ   แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่มากนะครับ(อยากให้คันจริงๆกันก่อน)

ตัวสี่ประตูเนี่ย มันก็ผ่านๆจริงๆครับ
    แต่ ห้าประตูดูโอเคกว่ามาก เหมือนเขาจะตั้งใจออกมากกว่ายังไงก็ไม่รู้

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็รสนิยมส่วนตัวนะครับ

กระทู้นี้จะเป็นการรีวิว ให้ชมกันสองตัว กับการทดลองครับทั้งสองตัว แต่คนละเครื่องกันเลยจะรีวิวแบบคร่าวๆ ถึงความแตกต่างที่คนสนใจจะซื้อต้องคิดนะครับ  (อ่านตอนสรุปนะครับ)

คือ ตัว  4   ประตู  1.6ตัวท๊อป  
    และ
    5    ประตูตัว 1.8 ท๊อปครับ

แล้วต้องขอขอบคุณ นิสสัน พระราม3 ครับ  ที่เอื้อเฝื้อรถให้ทดลอง และถ่ายรูปจนหน่ำครับ  

คุณเชอรี่บริการ และพูดจาดีมากครับ (ไม่แน่ผมจะไปเทสเทียน่า 2.0) น่าสนใจจริงๆ

เริ่มกันเลยครับ

จากคุณ : BIZZARE - [ 2 ก.ค. 49 22:02:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com