CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++ เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ยี่ห้อไหนดี เบอร์ไหนดี สำหรับรถฮอนด้า นิวซิตี้03 +++

รถฮอนด้า นิวซิตี้ ปี 03 รถอายุจะครบ 4 ปี  วิ่งไป 7หมื่น กม

เข้าศูนย์ เช็คตลอด เปลี่ยนก็ของศูนย์หมด

คราวนี้ จะเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ตามระยะ
    แล้วอยากหิ้ว น้ำมันเครื่องไปให้ศูนย์เปลี่ยนบ้าง

ไม่ทราบว่า มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบอร์อะไรบ้างครับ
    ที่เหมาะกับรถแบบนี้ เลือกซื้อไม่ถูกอะครับ

ยี่ห้อ PTT //  ENEOS หรือว่า มียี่ห้อไหนดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ คร่าวๆๆก็ได้ครับ จะได้ไม่โดนฟันมาก

เลือกซื้อไม่ถูกเลยครับ ปกติเข้าศูนย์ตลอด ออกมาก็จ่ายตัง จบ

หรือว่า เปลี่ยนของศูนย์ แบบเดิม เหมือนเดิม ดีอะครับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ  

+++ ขอบคุณครับ +++

จากคุณ : ต้นงิ้วน่ารัก - [ 23 ส.ค. 49 13:33:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com