CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขออนุญาตประนามรถคันนึงครับ

ขออนุญาตประนามรถคันนึงครับ เหตุเกิดเมื่อเช้านี้เองครับ วันนี้ฝนตกถนนแฉะมาก แล้วถนนบางสายก็มีน้ำท่วมขัง ผมขับรถผ่านหน้าโรงเรียนเทพศิรินทร์ เพื่อจะไปขึ้นทางด่วนหัวลำโพง ขณะขับบนถนนเลียบคลองผดุงฯ(ฝั่งติดรั้วหัวลำโพง) ซึ่งเลนซ้ายสุดจะมีน้ำท่วมขังตลอดเลน ระยะประมาณ 10 เมตรได้ ขนาดรถแท๊กซี่ซึ่งบางคันจะขับเร็วก็ยังชะลอเพื่อไม่ให้น้ำกระเด็นโดนคนเดินบนทางเท้า แล้วอยู่ก็มีรถยนต์โตโยต้าแคมรี่ สีบรอนซ์ฟ้า รุ่นปี 98-2000 /// เลขทะเบียน ภจ 2238 กรุงเทพฯ //// ขับมาด้วยความเร็วฝ่าน้ำท่วมเหล่านั้นทุกแอ่ง น้ำกระเด็นสูงมากจนถึงหลังคารถ คันหน้า รถผม น้ำสีดำมาก ปัดกระจกไม่ทัน ทำให้ต้องเบรคกันกระทันหัน ไม่ทราบว่าเจ้าของรถคันนี้ ท่านจะรีบไปไหนเหรอครับ ไม่มีน้ำใจให้กับเพื่อนร่วมทางบ้าง อาจทำให้รถคันอื่นเกิดอุบัติเหตุได้ ซึ่งด้านผม และรถคันอื่นๆก็แค่รถเลอะ แต่ริมทางเดินด้านนั้น มีเด็กนักเรียนชาย-หญิงกำลังเดินเพื่อจะไปโรงเรียนพอสมควร น้ำขังเหล่านั้น ที่เกิดจากการกระทำอันไร้น้ำใจ และสกปรกของท่า อาจจะโดนเด็กเหล่านั้นซึ่งเขากำลังจะไปโรงเรียน หากเด็กเหล่านั้นเป็นบุตรหลานของท่าน โดนคนขับรถไร้น้ำใจอย่างท่าน ทำอย่างนี้บ้างท่านจะรู้สึกอย่างไร

ขอขอบคุณพื้นที่ในห้องรัชดาครับ

จากคุณ : Intrega Type R - [ 30 ส.ค. 49 08:34:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com