CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับโฟล์คผม "วิทยาทานสำหรับทุกๆคนที่รักรถ"

เรื่องราวที่เกิดขึ้นกินเวลา และความรู้สึกของผมอย่างมาก
    แต่จะเล่าให้ฟังเพื่อเป็นวิทยาทานแด่ เพื่อนๆทุกคนนะครับ

เริ่มจากผมหาเงินมาได้ก้อนหนึ่งก็ว่าจะซ่อมรถเต่า ของพ่อ พ่อผมเสียไปเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว
    ก่อนเสียเคยคุยกับพ่อว่าถ้า มีตังนะพ่อ จะซ่อมให้ใหม่ แต่ก็ไม่ทัน พ่อจากไปเสียก่อน
    เอาละ
    ตอนนี้พอมีเงินแล้ว เลยเอารถไปตีราคาทำ ปะ ผุ พ่น เคลือบ ไปตีที่ ลาดปลาเค้า มา 3 เจ้า ลาดพร้าว พัฒนาการ ก็ เกินงบทั้งนั้น เลยยยย
    งบที่มีคือ แสนถ้วนๆ แต่ละเจ้าตีมา 170000 - 220000
    เอิ้ก

จนกระทั่งแจ๊กพ๊อตแตก มีคนแนะนำให้ไปถาม อู่ ที่อยู่ใกล้ๆ บริษัท เห็นว่าซ่อมถูก

ก็ไปถามงั้นๆแหละ เพราะเราต้องการอู่โฟล์ค แต่เราก็ตระเวณถามอู่โฟล์คมาเยอะแล้ว ส่วนใหญ่ก็พูดเหมือนกันและราคาก็เกินงบทุกเจ้า

กลับบ้านผ่านพอดี ก็แวะไปคุย เจ้าของอู่ ก็คุยดี รับประกันงานให้ ขอเวลา 3 เดือนกว่าๆ ตีราคา มา 60000 ปะผุพ่นสี เคลือบกันสนิม พ่นแห้งช้า สียี่ห้อ...........
    เฮียเสริมมาด้วยว่า
    ถ้ามืออาชีพเนี่ยคลุกคลีมากับรถนะ ทำได้หมด แต่อาจจะไม่สวยเท่าช่างโฟล์ค แต่สวยแน่ผมรับรอง

ก็โอเค
    ก็เก็บข้อมูลมาแล้วก็ประเมิน ปรากฎว่า ถ้าทำที่นี่ถูก กว่าเจ้าอื่นๆ แถมดูรถได้ง่ายไม่ต้องเดินทาง

อืม งั้นทำที่นี่เลยละกัน

และ แล้ว ผมก็ลากรถ เต่า ของผมเข้าอู่
    โดยการตัดสินใจครั้งนี้ได้เปลี่ยนแปลง รถโฟล์ค ผม ไปตลอดกาล

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : miller31 - [ 23 ก.ย. 49 14:30:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com