CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

/*-*/*-*/*-*/ โปรด ระวัง! มาตรวัดน้ำ หน้าบ้านท่านให้ดี มันออกอาละวาดกันอีกแล้วครับ /*-*/*-*/*-*/

ผมเพิ่งจัดรายการที่ FM 89.5 MHz. เสร็จ

นั่งแท็กซี่กลับบ้าน

0.45 น.

มาถึงหน้าปากซอย
    ก็สงสัย

ว่าทำไมพี่หนุ่ม นักข่าว นสพ.ไทยโพสต์
    และคุณแม่ จากบ้านตรงข้าม
    ออกมาดูเหตุการณ์กันสองแม่ลูก

ข้างบ้านผมอีกคนก็ออกมาดูด้วย

ผมเอะใจ เลยถามว่า "เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าครับ"

"ก็เกิดหนะสิ เนี่ย มันที่ไหนไม่รู้มาถอดมิเตอร์น้ำ จะขโมย
    พอดีว่า คุณมาโนช ข้างบ้านเห็น เลยตะโกนว่า ขโมยมิเตอร์น้ำๆๆ มันก็ใส่ตีนหมาโกยอ้าวเลย"

ย้ำว่าใส่ตีนหมาโกยจริงๆครับ

ถ้าไม่เชื่อ ดูหลักฐานชิ้นเอกที่มันทิ้งเอาไว้นี่แล้วกัน

ผมเพิ่งเข้าใจคำว่า ใส่ตีนหมาโกยอ้าว มันเป็นยังไง

เพราะมันเล่นทิ้ง "รองตีนหมา" ไว้ให้ดูต่างหน้าด้วย
    ในสภาพที่ผมเชื่อว่า มันคงไม่ตั้งใจจะทิ้งไว้หรอก

มันทิ้งไว้สภาพไหน เราก็ปล่อยไว้สภาพนั้นเลย

แล้วผมก็กดถ่ายมา โช๊ะ!

จากคุณ : JIMMY - [ วันเกิด PANTIP.COM 01:57:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com