CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

-----> ยกเลิกเงินอุดหนุน LPG <------

เมื่อเช้านี้ ผมก็เปิดเช็คข่าวหุ้นตามปกติครับ
    ก็อ่านเจอข่าวนี้ครับ

พลังงาน -ได้เข้าร่วมประชุมกับ ดร.ปิยสวัสดิ์ รมว.พลังงานคนใหม่ และสามารถสรุปรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ นโยบายพลังงานไว้ดังนี้
    1.คงกำหนดเปิดประมูลโครงการผลิตไฟฟ้าภาคเอกชน (IPP) ภายในวันที่ 31 มี.ค. 2550 ซึ่งจะส่งผลดี ต่อ EGCOMP RATCH GLOW BANPU และ TOP

2.ไม่ส่งเสริมให้ใช้แผ่นเซลล์แสงอาทิตย์ในการผลิตไฟฟ้า เนื่องจากต้นทุนการผลิตสูง

3.การประกาศใช้มาตรฐาน Euro IV ในปี 2554 จะไม่ส่งผลกระทบต่อแผนลงทุนของ RRC TOP และ BCP

4.ยังไม่พร้อมที่จะยกเลิกการใช้น้ำมันเบนซิน 95

5.เร่งพิจารณาให้สัมปทานปิโตรเลียม

6.PTT ได้รับการสนับสนุนจากนโยบายพลังงานมากที่สุด

7.ยกเลิกเงินอุดหนุน LPG และลอยตัวราคาหน้าโรงกลั่น RRC จะได้รับประโยชน์มากที่สุด

รายละเอียดยังไม่รู้ครับ ยังไม่มีเวลาตามข่าวเลยครับผม
    อีกอย่าง ผมก็ไม่ได้เล่นหุ้นในกลุ่มพลังงาน เลยไม่ได้สนใจเท่าไหร่ครับ

แต่ประเด็นสำคัญคือ
    - ยังไม่ยกเลิก 95
    - ยกเลิกอุดหนุน LPG ครับ

จากคุณ : joufo - [ 20 ต.ค. 49 12:20:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com