Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เห็นด้วยหรือไม่ ถ้ามีการยกเลิกกฏหมาย"ห่วยแตก" ->ใส่หมวกกันน็อค...

สืบเนื่องจากกระทู้ ...

ขอเชิญชมและร่วมวิจารณ์ "ป้ายฟ้า ราคาประหยัด" ...
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V4849454/V4849454.html

คคห.ที่ 14...
    แต่ที่แน่ๆ ไอ่หมวกนรกนั่น เป็นกฎหมายเฮงซวยมากๆ
    หน่ะ ถูกแล้ว ชีวิตใคร ชีวิตมันครับ คนมันรักจะไปตาย
    ห้ามทำไมไม่ทราบ คล้ายๆ กะว่า ผมเอาปืนมายิงกะบาล
    ตัวเอง ถ้ามว่า ผมต้องผิดกฎหมายด้วยหรือ ? แล้วผมจะ
    บอกให้ว่า ไอ่หมวกนั่น มันก็ช่วยในกรณีเด็กๆ เบาๆ เท่า
    นั้น เห็นตามบ้านนอก ใส่หมวกนรกนั่น ก็ตายอยู่ดี มัน
    อยู่ที่ การขับขี่ให้ถูกที่ ถูกทางมากกว่า ถ้าถูกสิบล้อเหยียบ
    ต่อให้มีหมวกนรกนั่นซัก ๑๐๐ ใบก็ตายอยู่ดี

ผมถึงบอกว่า กฎหมายมันห่วยไงครับ ออกมาเพื่อส่งเสริม
    ธุรกิจ ให้กับคนบางกลุ่ม ส่วนเรื่องจำนวนคนเห็นด้วยหรือ
    ไม่เห็นด้วย ไม่เคยมีผลกะผม ล้านคนจะบอกว่าถูก ด้วยเหตุ
    ผลเห่ยๆ ถ้าผมมีเหตุผลที่ดีกว่า ผมก็จะค้านครับผม

จากคุณ : สยึมกึ๋ย  [ 6 พ.ย. 49 09:34:18 ]

เป็น คคห.ที่ดีครับ...
    แต่อยากฟัง คคห.ของเพื่อนๆเพิ่มเติม...
    เพื่อความมั่นใจว่า ที่นี่ ส่วนใหญ่คิดเห็นเช่นไร...

ขอบพระคุณทุก คคห.ครับ...

จากคุณ : Suraphan07 - [ 8 พ.ย. 49 22:45:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom