Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าขับรถชนคน ที่ข้ามถนนใต้สะพานลอยนี่ผิดไหมครับ

ด้วยความเคารพนะครับ

ในบางเวลาก็หมั่นไส้เหลือเกิน สะพานลอยมีไว้ให้ข้ามก็ต้องลงมาเดินกันบนถนน ฝนก็ไม่ตก แดดก็ไม่ร้อน

รึคิดว่าเดินบนสะพานลอยแล้ว สงสัยคนอื่นๆจะไม่สามารถเห็นความ สวย หล่อ ของหน้าตาพวกคุณได้กัน

บอกตามตรงครับไม่อยากหยุดให้เลยกับพวกนี้ ถ้าเป็นคนแก่ๆ เดินขึ้นสะพานลอยไม่ไหวยังพอเข้าใจได้

อยากทำตามหัวข้อเหมือนกันนะครับ แต่ก็ต้องเบรคให้มันไปทุกครั้ง

เรียนถามหน่อยเถอะครับ เพราะถ้าไม่ผิดนี่ทีหลังผมจะได้ไม่ต้องเบรค ไม่ต้องถึงกับตายหรอกแค่ให้รู้สำนึก

สะพานลอยที่สร้องก็เพื่อความปลอยภัย เงินก็เงินภาษี ทำไมไม่ใช้ให้คุ้มกันบ้างล่ะครับ

จากคุณ : Take - [ 9 พ.ย. 49 12:38:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom