Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==รบกวนช่วยแนะนำยางขนาด 195-50-16 และ 205-45-16 ด้วยค่ะ ===

ตอนนี้ใช้แม็ก 15" ต้องการเปลี่ยนเป็น 16"ค่ะ แต่ยังลังเล ว่าจะเปลี่ยนล้อเป็นขนาดเท่าไหร่ดี (ตอนนี้ใช้ Vios ปี 03 ค่ะ)

ระหว่าง 195-50-16 และ 205-45-16
    (จริงๆชอบหน้ายาง 205 แต่ vios ใส่ ซีรี่ 205-50 ไม่ได้ มันติดอ่ะค่ะ เลยต้องลดเป็น45 ซึ่งก็ไม่ชอบความกระด้างที่จะตามมา)

ก็เลยอยากถามสำหรับทั้องสองขนาด
    1. มียางยี้ห้ออะไรบ้างคะที่มีขนาดดังกล่าว
    2. และยางยี้ห้อใหน รุ่นอะไรที่มีความทนทาน เกาะถนน และเงียบคะ เลือกอันไหนดีคะ
    3. ระหว่าง ทั้งสองขนาด ความกระด้างมันต่างกันมากมั๊ยคะ ถ้าไม่ต่างมากคงเลือกเป็น 205-45 อ่ะค่ะ

หมายเหตุ :
    งบประมาณก็ เส้นละประมาณไม่เกิน 4000-4200 น่ะค่ะ
    ส่วนใหญ่ขับในเมือง ขับเร็วกว่าค่าเฉลี่ยของคนทั่วไปเล็กน้อย และ ออกต่างจังหวัด ขึ้นเขา ขึ้นดอย เป็นระยะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ionic - [ 26 พ.ย. 49 04:03:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom