Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

|*o*| ฟ้องด้วยภาพ - ตำรวจจารจรไทย |*o*|

เมื่อกี้นี้เองครับ สดร้อนบนถนนพระรามสาม

ด้วยความอัดอั้นอย่างแรงกับกรณีจักรยานยนต์ขับไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย
    ที่ผมโดนเข้าไปแล้ว 3 ครั้ง ด้วยจังหวะเหตุการณ์ที่บังคับและพาไป

โทษคือปรับไม่ 400 บาท ตัดแต้ม แถมยึดใบอนุญาตอีก 15 วัน

ถ้าตำรวจถูกจับบ้าง โทษจะเป็นอย่างไรหนอ อยากรู้จริงๆ

ปล.1 ขออภัยครับ ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แถมเล็กไปหน่อย
    เนื่องจากถ่ายจากกล้องมือถือเก่าๆ
    ความจริงมี DSLR อยู่ในกระเป๋าด้วยหล่ะ แต่ขับมอไซฯ อยู่
    ถ้าควักออกมาถ่าย ท่าคงพิศดารพันลึก

ปล.2 ผมจำได้นะครับทั้งทะเบียนรถ หมายเลขหมวก และพื้นที่ควบคุม
    แต่บอกไปกลัวจะเป็นภัยต่อตัวเองเปล่าๆ

ดูรูปครับ

จากคุณ : ProFound_CPE - [ 8 ธ.ค. 49 10:05:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom