Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำแผ่นเพลงลองฟัง และเอาใจช่วยศิลปินเล็กๆ

เดิมผมเคยได้รับเทปม้วนนี้เอประมาณ เกือบ 10 ปีแล้วมั๊ง แต่จากนั้นเทปหายไป เป็นเพลงฟังง่ายๆ แนวป๊อปแจ๊ส ชื่อ ดอกไม้ยังมั (วารุ) ..ซึ่งเดิมเพื่อนผมเคยมีส่วนร่วมอยู่บ้าง..พอดีไปตั้งกระทู้หาแผ่นนี้ในห้องเฉลิมกรุง จึงเจอเวปของเข้าเข้า ไปๆ มาๆ เลยเจอเพื่อนเก่าสมัยเรียน ACC BA เชียงใหม่ด้วยชอบวิธีคิดของเขาครับ (ไม่ได้เจอมานานเกือบ 10 ปีแล้วมั๊ง)..เป็นกลุ่มดนตรีเล็กๆ
    ที่มีแนวคิดนาสนใจ....แต่ผมแนะนำได้ว่า อัลบั้มดอกไม้ยังมี ไม่รู้ว่าบันทึกเสียงดีขนาดไหน(ตอนฟังฟังจากเทป) แต่เนื้อเพลง และเสียงคนร้องผมว่าไม่เลวสำหรับมือใหม่แท้ๆ(เมื่อเกือบสิบปีแล้วมั๊ง) ...ลองเข้าไปดูครับเผื่อมีอะไรน่าสนใจ ทีสำคัญคือตัวตนของความคิดไม่ได้ถูก ค่ายใหญ่กลืนไป.....นี่ตะหากที่สำคัญ

ปล.กระทู้นี้ค่อนข้างล่อแหลมต่อการถูกกล่วหาว่าขายของหรือเปล่า แต่ผมอยากให้ลองอ่านวิธีคิด และความพยามที่น่าสนับสนุนมากกว่าสำหรับ สหกรร์ดนตรีเล็กๆ ครับ แต่ถ้าใคร่แจ้งลบเชิญได้ครับ ...ขอบคุณ

จากคุณ : อาเองหลาน(เล็ก ACC BA) - [ 13 ธ.ค. 49 10:36:05 A:203.113.44.10 X: TicketID:085298 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom