Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::::::: เรื่องหนุก ๆ จากเบอร์โทสับท้ายรถ .. :::::::

กะว่าให้ขำ ๆ รับคริสต์มาส ปีใหม่นะครับ .. ขอโทดที่ใช้ศัพท์ไม่สุภาพ ..

.. อันนี้ฟังมาจากน้องที่ทำงาน ๆ ในนิคมลาดกระบังนี่เอง (แต่ผมไม่ได้ทำงานในนั้นนะ) คิดว่าเรื่องคงไม่ซ้ำนะ (แต่มันเล่ามาเป็นเดือนแล้ว .. ผมยุ่งเองหละช่วงนี้ จะปีใหม่ไง กลัวทำงานปิดไม่ทัน)

.. บ่ายวันนั้น เพื่อนรุ่นพี่ของน้องคนนี้รีบบึ่งมาประชุมเพราะกลัวจะพลาดซ้ำสาม (จอมมาสาย) .. ห้อมาเรยยครับบนรามอินทรากับเก๋งคู่ใจ (รถบริษัท ลุยอย่างเดียว)

พลันก็มาปิ๊งกับกระบะทุกของตอนเดียวสีขาว ๆ มีตะแกรงตาข่ายเหล็กรอบกระบะ แต่ตอนนั้นเป็นกระบะเปล่า ๆ มองทะลุเห็นคนขับติดรับโทสับอยู่ จึงวิ่งไม่ตรงเลน พอคันอื่นบีบแตร พวกก้อตกใจแถมาอีกเลน .. และก็แน่นอน ไม่เปิดไฟเลี้ยวด้วย ..คล้าย ๆ ปาดหน้าเพื่อนน้องคนนี้ด้วย ..

น้องคนนี้พลันก็บีบแตรอย่างแรง .. ยาวไปเลย แต่ขอโทด .. เสียงมันดันเหมือนคันแรกที่บีบ .. กระบะคันนั้นก็ไม่ยอมเด่ะ .. ปาดกันไป ปาดกันมา .. ยกมือยกไม้โชว์กัน ..น้ำมันก็กำลังหมด เด๋วไม่ถึงบริษัทให้ทันเวลา ..

พลัน.. น้องคนนี้ก็สังเกตเห็นเบอร์โทท้ายรถด้วย ..

.. "พบเห็นขับรถไม่สุภาพ กรุณาโทร. ..   (เลขต่อเยอะ ๆ ไม่ทันใจ) .."
    .. "หรือ ..089 xxx xxxx"

ไม่รอช้า ..ขับรายัมแบบนี้ .. รีบโทไปเรย ..
    ตู๊ด ..
    ติดแล้ว ..

เพื่อนรุ่นพี่ของน้องคนนี้ -- "บริษัท xxx นะครับ?"
    ทางนั้น -- "เอออ .. อ้อ .. อื้ม .. ใช่ฮะ ใช่"
    ฯน้องฯ -- "ผมเจอรถบริษัทคุณ ขับไม่มีมารยาทมาก เป็นกระบะสีขาว ทะเบียนเลขท้ายสี่ตัว xxxx ขับปาดชาวบ้านไปมา น่าไล่ (ออกมาก... พูดยังไม่ทันจบ)"
    ทางนั้น -- (ชิงตัดบท) "อ๋อ .. เมิงเองเหรอ .. กรูเจ้าของบริษัท ขับอยู่หน้าเมิงเนี่ย .. 7เข้ .. บีบแตรไล่ยังกับหมา ..(เซนเซอร์.. อีกยาว) .. เด๋วส่องดิ้นเลย .. แสดดดดดด .."

ตู๊ด ตู๊ด ตู๊ด ...

น้องคนนี้หน้ามุ่ยมาประชุมไม่ทันตามเคย..
    .. เพราะมัวเลี้ยวเข้าไปกินกาแฟในปั๊มฝั่งตรงข้ามอ่ะครับ ..

.. กัวสุด ๆ ..

ทุกท่านครับ .. เบอร์โทท้ายรถ ดูดี ๆ นะครับว่าเบอร์อาไร? ..

จากคุณ : Shandy - [ 21 ธ.ค. 49 20:15:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom