Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### Civic ตาโตดีไหมครับ ###

ผมอ่านกระทู้ในนี้แล้ว รู้สึกหลงรับมันมากเลยครับ โดยเฉพาะซีวิคตาโต Lxi ปี 96 ยิ่งได้เกียร์ MT นะ สุดหูรูดเลยครับ
    มันเป็นรถที่พวกเทพเค้าขับกันรึเปล่าครับ ขนาดตัวถูกสุดไม่มีวีเทคยังวิ่งดีมากๆเลย เคยมีตำนานเล่าว่ามันสามารถดูดตูด BMW E46 330 ได้จนถึง 200+ เลยทีเดียว อาจเป็นเพราะว่ามันได้เกียร์ MT เฟืองท้ายไม่จัด ที่พวกนักแข่งระดับโลกใช้กันแน่ๆเลยครับ
    มันเป็นเครื่องคาร์บูรึเปล่าครับ เห็นมีเทพในบอร์ดตั้งไฟแก่ด้วย ไฟก็เป็นฮาโลเจนไม่มีวันแยงตา ไม่มีทางรบกวนเพื่อนร่วมถนนแน่นอน ขนาดรถเก่าๆเน่าๆ ตัดแคตทิ้งเพราะอ้างว่าไม่มีเงินเปลี่ยนแบบของเทพ ยังไม่สร้างมลพิษให้คนอื่นเลยครับ ไม่จำเป็นต้องแคร์รอบข้างเลยครับ ชิวๆ (สิวๆเต็มหน้าคนขับเลย)
    ช่วงล่างเกาะถนนมาก เหล็กกันโคลงหลังที่มีในตัวนอก ของไทยก็ไม่ต้องมีก็ได้ จริงรึเปล่าครับ เพราะรถประกอบในไทยคุณภาพดีกว่าของยุ่นมากๆ ยิ่งถ้าได้ยางระดับรถแข่งฟอร์มูล่าอย่าง GIII ขอขอบแค่ 14 พอ ประกอบกับเทคนิคการเติมลมยางไนโตรเจนระดับพระเจ้าแล้วด้วย ว่ากันว่าถ้าซีวิคตาโตวิ่งกลับหัวก็สามารถวิ่งบนเพดานได้เลย
    สรุปว่าซีวิคตาโต ปี 96 Lxi ตัวถูกสุด ไม่มีวีเทค เกียร์ MT มันเป็นรถคอมแพ็คที่ดีที่สุดในโลก ใช่ไหมครับ

จากคุณ : EH9 - [ 11 ม.ค. 50 03:52:45 A:222.123.22.117 X: TicketID:122497 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom