Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***หลังจากที่ผมอ่านมานาน สรุป เรื่อง ควันดำของ Fortuner มันจริงหรือเท็จอย่างไร(คิดว่าหลายคนก็อยากรู้)****

พูดตรงๆเลยนะครับ หลังจากที่ผมอ่านมานาน ผมก็รู้ว่าตอนนี้มี 2 พวก คือ

1. พวกที่คิดว่าคุณ JIMMY ถูก - ผมรู้นะครับ ว่าคุณ JIMMY เป็นผู้ที่โด่งดัง ทางด้านดีมาตลอด และ มีบางครั้งที่เขาก็โดนด่าเช่นกัน แต่เขาก็ได้ เสนอ"สิ่งดีๆ" เช่น บทความทดสอบรถ ซึ่งค่อนข้างเป็นบทความที่เป็นกลางกว่าในหนังสือ และ ผมก็ชอบในสำนวนของเขา ซึ่งอ่านแล้วค่อนข้างได้อารมณ์เหมือนกับได้ร่วมทดสอบด้วย และ ก็ฟรีด้วยครับ ^_^

2. อีกด้านหนึ่ง คือ ผู้ที่เห็นด้วยกับคุณ ปรีชา Fortuner หรือ User อื่นๆ ที่เขาใช้มากมาย ซึ่งผมก็จำไม่ได้ - ผมคิดว่าเขาได้ใช้สิทธิ์ในระบอบประชาธิปไตย ในการเสนอความคิด ซึ่งผมก็ไม่ได้เก่ง Physics อะไร ขนาดที่จะเข้าใจเรื่อง อากาศวนเข้า ในรถ แต่เท่าที่ผมอ่านดู ก็ดูมีเหตุผล แต่ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จอย่างไร แต่ผมกสงสารเขานะ ที่เขาโดนด่าขนาดนั้น แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขาพูดจริงหรือเท็จเลยไม่อยากจะออกความเห็น

ผมจึงอยากจะทราบว่าเรื่องนี้มันจริงเท็จอย่างไร และ มีการร้องเรียนอะไรกับองค์กรหรือหน่วยงานรัฐหรือเปล่า ถ้ามีไปถึงไหน ส่วนผู้ที่จะตอบผมก็แต่ความจริงนะครับ ไม่ใช่มาเสียดสีกัน

ปล.ไม่ต้องเอาไอรูปที่คุณเอาโพสมาใส่ในกระทู้นี้นะครับ เพราะ ผมเห็นบ่อย จนเบื่อแล้ว อีก อบ่าง ผมต้องการให้กระทู้ นี้เป็นการสรุปว่า เรื่องนี้เป็นจริงหรือไม่อย่างไร จากผู้ที่รู้จริง หรือ ดำเนินการอยู่ แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่ให้คุณ JIMMY และ คุณ ปรีชามาตอบนะครับ แต่ขอให้ตอบอย่างมีเหตุผล และ ไม่ต้องมาเสียดสีกันในกระทู้นี้นะครับ

ปล2. ขอย้ำว่าไม่ใช่กระทู้ดักควาย เพราะฉะนั้นไม่ต้องมาควายแถวนี้ครับ ขอเนื้อๆจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาตามอ่านกัน

จากคุณ : อยากรู้จริงๆ ไม่ใช่มาดักควาย - [ 14 ม.ค. 50 23:19:09 A:125.25.69.18 X: TicketID:073233 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom