Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอไว้อาลัยแด่ไปรษณีย์ไทย [กระทู้นี้นอกเรื่อง แต่เกี่ยวกับคนในรัชดา]

สืบเนื่องจาก ผม อันมีล๊อกอินนามว่า หลานยายจุลได้ส่งของรางวัลสำหรับผู้ร่วมสนุกตอบคำถามในบล็อกของผมไปเมื่อ2เดือนที่แล้ว และได้ส่งของอย่างหนึ่งซึ่งเป็นเหรียญหลวงปู่แหวนปีน่าจะประมาณ2517ไปให้ผู้โชคดี นั่นคือพี่เล็ก REX-REX เมือวัน1เดือนมีนาคมที่ผ่านมา และเมื่อวานปรากฏว่าทางพี่เล็กยังไม่ได้รับของจากผมเลย

วันนี้ผมจึงลงไปตามให้ที่ไปรษณีย์ ปรากฏว่าได้มีการจัดส่งไปยังปลายทางแล้วตั้งแต่วันที่6 (ผมลงทะเบียนอีเอ็มเอสไปเลขที่ED 5687 5248 3 TH)

ดังนั้นผมจึงได้ให้ทางพี่เล็กไปตามเรื่องที่ไปรษณีย์ปลายทาง ได้ผลมาว่าเขาให้พ่อพี่เล็กเซ็นต์รับให้แล้ว แต่ทางพ่อพี่เล็กได้ยืนยันมาว่าไม่ได้รับพัสดุ

ทำไมมันถึงมีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นครับ ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ นี่ขนาดผมส่งไปแบบลงทะเบียนของยังหายเลย ไปรษณีย์ไทยได้ทำให้ผมในฐานะที่เป็นผู้ใช้บริการคนนึงเสียความรู้สึกไปเลยครับ ผมเสียใจจริงๆที่ไว้ใจไปรษณีย์ไทย

ปล.ขอแรงโหวตจากพี่ๆด้วยนะครับ เพื่อเป็นข้อเตือนใจสำหรับผู้ใช้บริการอย่างเราๆ

จากคุณ : หลานยายจุล - [ 8 มี.ค. 50 21:39:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom