Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาต่อเรื่องกรุงเทพยนต์กันครับ

วันนี้ทาง โตโยต้ามอเตอร์ประเทศไทยได้มาพบผม กับพ่อของผมอีกครั้งนึง วันนี้ทางโตโยต้ามอเตอร์ประเทศไทย ทำกิริยามารยาทได้แย่มาก เคาบอกว่าเราขับรถไม่ดีจึงมีปัญหา พ่อผมเลยย้อนว่าได้เราขับไม่ดีใช่ไม ถ้างั้นก็ฟ้อง พ่อผมเลยบอกว่าเรามีหลักฐานตั้งแต่วันแรกๆที่ออกรถมานี้คือปัญหาเดิมตั้งแต่ตอนนั้น เคาจึงเงียบไป แล้วอีกอย่างนึงครับ เมือ่สัปดาห์ที่แล้วเราเอารถไปให้ที่โตโยต้าTBSซ่อมเสียเวลาไป3วัน สรุปคือเคาลืมขันน็อตตัวนึงใต้ท้องรถแล้วอีกตัวนึงก็ขันแน่นเกินไปจนทำให้เกียร์รถพังได้( ถ้าเกิดวันนี้เราไม่รีปเอารถเค้าไปเคาก็คงบอกว่าเราขับไม่ดีอีก ) แล้วประตูทั้ง4บานมีปํญหาทั้งหมด แล้วเมือ่ผมได้คุยกับช่างของทางวันนี้ทางโตโยต้ามอเตอร์ประเทศไทย เคาบอกผมว่า รถVIOSทุกคันประกอบมาด้วยอะไหล่ที่ถูกและไม่มีคุณภาพ นี้คือสิ่งที่ทำให้ผมอยากเตือนทุกคน โดยเฉพาะจาก กรุงเทพยนต์ เพราะเมื่อคุณเสียตั้งให้เคาไปแล้วการรับผิดชอบของเคาทุกอย่างจะจบตรงนั้น แม้กระทั้ง แผนกลูกค้าสัมพันธ์ จะไม่มีความสัมพันธ์กับลูกค้าเลยเมื่อซื้อรถไปแล้ว แล้วมีอีกอย่างนึงครับ ผมเห็นพนักงานของกรุงเทพยนต์หลายคน ขับHONDA ไม่ใช่ TOYOTA

จากคุณ : อยากเตือน - [ 10 มี.ค. 50 13:24:04 A:124.120.224.131 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom