Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำ " ปืน " เอาไว้ใช้ป้องกันตัวในบ้านหน่อยครับ

พอดีขโมยขึ้นข้างบ้านหลังติดกัน ทั้งสองหลังเลยครับ ตอนนี้เหลือบ้านผม ที่อยู่ตรงกลางหลังเดียว ที่ยังไม่โดน  เวลาหมาเห่า ออกไปดูก็เสียวๆ อ่ะครับ เพราะทั้งบ้านมีสปาต้าอันเดียว  เลยคิดว่าถ้ามีปืน เราไม่ต้องเข้าใกล้ระยะประชิด แค่ยิงขู่ มันก็น่าจะกลัวแล้ว

ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำปืน ยี่ห้อ รุ่น ราคา ที่เหมาะสม น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ขอย้ำนะครับ ว่าแค่เอาไว้ป้องกันตัว เวลาฉุกเฉินขอให้ยิงออกเท่านั้น ไม่ได้เอาไว้ต้องการฆ่าคนครับ

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 50 01:08:09

จากคุณ : อิ๊กคิว..ครับผม - [ 11 มี.ค. 50 01:07:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom