Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมตอนจอดรถต้องคืนล้อให้ตรงด้วยครับ

คือสงสัยว่าตอนที่เราจอดรถดับเครื่องเรียบร้อยแล้ว
    ทำไมต้องให้ล้อหน้าอยู่ในตำแหน่งล้อตรงด้วยอ่ะครับ
    ถ้าเราไม่คืนล้อตรง จะเกิดผลเสียกับช่วงล่างต่างๆ อย่าง
    ไรครับ คือการคืนล้อตรงเมื่อจอดรถเนี่ย สำหรับผมเป็น
    common sense แต่ก็ไม่เคยนึกถึงเหตุผลที่ต้องทำ
    อย่างนั้นจริงๆ สักทีครับ วันก่อนคุยกับพี่ที่ทำงาน เค้า
    บอกผมว่าเค้าไม่คิดว่าจะมีผลเสียถ้าเราไม่คืนล้อตรง
    อ่ะครับ ผมก็ไม่สามารถบอกพี่เค้าได้ว่าทำไมเราจึงควร
    คืนล้อให้ตรงครับ ยังไงอยากได้ความรู้จากเพื่อนๆ หน่อย
    นะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : bullyboy - [ 23 มี.ค. 50 08:44:54 A:58.10.36.179 X: TicketID:008437 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom