Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

------------------> สงสัยต้องพกปืนติดตัวไว้แล้วมั้งครับ <------------------

ชื่อกระทู้อาจจะดูเวอร์ไปหน่อย
    แต่ผมว่าบางทีก็อาจจะจริง

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เมื่อกี้ ผมเดินออกไปซื้อข้าวไข่เจียว
    (ความจริง ควรจะเรียกว่า ข้าวผงชูรสเจียวมากกว่า)

เอ่อ ดูรูปนะครับ ผมก็ยืนอยู่ตรงสีฟ้า
    สีน้ำตาลนั่น ก็เป็นพวกร้านค้า มอเตอร์ไซค์จอด
    และสี่เหลี่ยมสีน้ำตาลขวามือคือ วินมอเตอร์ไซค์รับจ้าง

มันก็ มั่วๆ อย่างนี้ ทุกวัน เป็นปกติสำหรับแถวนี้

ก็เจอรถตุ๊กๆ จอดอยู่ตามปกติครับ ในรูปก็คือสี่เหลี่ยมสีน้ำเงิน
    เพราะมันเป็นที่จอดประจำของพวกเค้าอยู่แล้ว

สีแดงที่จอดต่อ ตุ๊กๆ นั้น ก็เป็นรถเก๋ง
    ก็นั่นแหละครับ เค้าจอดแบบนั้นเลย
    กลางถนนครับ
    ขับมาจอดต่อท้ายตุ๊กๆ แล้วก็ให้คนลงไปซื้อของ ส่วนคนขับอยู่ในรถ

รถเล็กๆ ก็พอผ่านได้อยู่หรอก
    อย่างสีเขียวนั่นเป็นรถ มินิบัส ก็ไปได้
    แต่กว่าจะไปได้ ก็ต้องทั้ง บีบแตรด่า
    มอเตอร์ไซค์รับจ้างขยับหนี

รถเก๋งสีแดงนั่นก็ไม่สำนึก

ทีนี้ รถเมล์ยูโรทูเลี้ยวมา (สีส้มนะครับ)
    ปรากฏว่า ไปไม่ได้ เพราะติดรถสีแดง ที่จอดรอคนกลางถนน

คนขับรถเมล์ก็บีบแตรด่าไปตามระเบียบ

รถสีแดงก็ไม่ขยับ
    รถเมล์เซ็ง ก็เลย ใส่เกียร์ D ปล่อยให้ไปจี้ตูดรถเก๋ง

แต่รถสีแดงก็ไม่สำนึกหละมั้งครับ

พี่รถเมล์เค้าก็เลย ต้องให้คุณพี่วินมอเตอร์ไซค์ขยับหน่อย
    ก็ไปได้อย่างยากลำบากครับ

(ต่อด้านล่าง)

จากคุณ : joufo - [ 26 มี.ค. 50 21:53:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom