Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**** เฮ้อ เมื่อไหร่หนอครับ บ้านเราจะมีรถที่คิดโดยคนไทยจริงๆซะทีครับ(ไม่ใช่รถที่ดัดแปลงนะครับ)****

คือ แบบว่าผมชอบไปเปิด เวปพวกDESIGN รถยนต่างประเทศบ่อยๆครับ    
                    แล้ว ก็มีคำถามเกิดขึ้นเสมอ!!!!!!

คิดเสมอว่า" ทำไม คนไทยถึงสร้างรถเองไม่ได้เหรอครับ"
      วิศวะที่จบมาเก่งๆ ก็น่าจะเยอะ
      นักออกแบบเก่งๆ ก็น่าจะเยอะ   แปลก!!!0จริงหนอ!!!

ผมอยากเห็นครับ  ไม่ใช่รถที่บอกว่ารถคนไทย
    แต่ ดัดแปลงมา เครื่องก็เอาของเค้ามา Design แค่ส่วนท้าย แล้วบอกอย่างภูมิใจว่าเป็นรถของคนไทย หึหึ ตลกดีครับ  
                 (แต่ก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ)

ผมแค่อยากเห็น คงอีกนานนนนน ครับ

งั้นขอถามเล่นๆละกันว่า
    1. อยากให้รถของคนไทยชื่ออะไรครับ!!!
      (นอกจากยี่ห้อหนึ่งที่ชอบดัดแปลงรถอย่างภูมิใจ)
    2. อยากใส่เอกลักษณ์ความเป็นไทยอะไรในรถครับ!!!
    3. เทคโนโลยีของรถจำเป็นหรือไม่ ว่าควร จอยกับ บ.ยักใหญ่ ex TOYOTA etc. หรือควรพัฒนาเอง
    4. ความคิดเห็นอื่นๆ ครับ

ถามเล่นๆนะครับ อย่า serious ครับ แหะ!!แหะ!!

จากคุณ : AUTOBENji - [ 27 มี.ค. 50 20:07:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom