Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เล่าให้ฟังเฉยๆ โชคดีในโชคร้าย หลังจากเป็นเรื่องให้เหนื่อย

เมื่อวาน boss ผม ตอนเช้ามาก็ปกติดี แต่ตอนเย็นกลับบ้านเครื่องดับตรงโบ้เบ้ สตาร์ทไม่ติด
    ก็นึกว่าน้ำมันหมด เข็นไปปั้มเติมแล้วก็สตาร์ทติด ไปถึงแถวสวนสัตว์ดุสิตดับอีก เอาล่ะสิ
    ไม่รู้แล้วว่าเป็นอะไร เลยโทรหาคุณ Mr-32 เล่าอาการให้ฟัง คุณ MR-32 บอกว่าแบตเสีย
    ให้เข็นติดเอา แต่ผมพยามเข็นแล้วไม่ติดครับ ไม่มีความสามารถพอแฮะ คุณตำรวจแถวนั้น
    เลยช่วยบอกให้ผมเข็นไปร้านซ่อมข้างหน้า ห่างไปสามไฟแดง เข็นไปได้ไฟแดงหนึ่ง
    เหนื่อยจริงๆ ก็มีพี่คนหนึ่งขี่ RX-Z ผ่านมาถาม ช่วยยันรถผมไปแล้วผมก็เข้าเกียร์ ติดแล้ว เฮ้
    แล้วพี่แกก็ไปเลย ยังไม่ได้ขอบคุณเลยเนี่ย ขอบคุณ พี่ที่ขี่ RX-Z สีแดงเมื่อวานมากๆครับ

ไปถึงบ้านก็ไปหาแบตเปลี่ยน ระหว่างนี้ก็โทรศัพท์คุยกับคุณ MR-32 พอทราบราคาแบตแถวนี้
    คุณ MR-32 เบรคไว้เลยว่าแพง แล้วจะหาให้แทน วันนี้ก็เอามาส่งให้ผมที่ทำงาน ถูกกว่าร้าน
    ที่ผมถามเมื่อวาน 150 บาท รุ่นเดียวกันเด๊ะๆ ขอบคุณมากๆ ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะครับ

สรุป โชคดีได้รับน้ำใจจากเพื่อนร่วมทาง, เพื่อนที่รู้จักในเนท หลังจากแบตทรยศซะดื้อๆ

ปล. boss มันก็เข็นง่าย แต่เข็นแล้วมันก็เหนื่อยเหมือนกันนะครับ แดดก็ร้อนเปรี้ยงเลย

จากคุณ : -pj- - [ 28 มี.ค. 50 11:03:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom