Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แบบนี้ใครผิด ตอนที่ 2 (มั้ง)

ห่างจากตอนแรกไปจนแม้แต่ผมเองก็จำไม่ได้ว่าผมใช้ชื่อหัวข้อว่าอะไร

เรื่องนี้เกิดกับผมเองเมื่อหลายวันก่อนครับ

ผมไปถ่ายรูปรถ
    รถจอดอยู่ริมรั้ว ในซอยแห่งหนึ่ง ที่กว้างประมาณว่าพอมีรถจอดข้างนึง แล้วพื้นที่ที่เหลือ รถสองคันสวนกันได้พอดี

เป็นบริเวณในซอยที่อยู่ลึกๆ รถวิ่งน้อยมาก

ผมก็มายืนถ่ายรูปอยู่กลางซอย (ผมยืน ยกกล้องเล็งไปที่รถ ถ่ายรูปรถ  ไม่ใช่ผมเป็นนายแบบ ฮ่าฮ่าฮ่า)

ถ่ายเสร็จผมก็กดดูรูปในกล้องทันที  พร้อมกับเดินเข้ามาหารถตัวเอง (จริงๆ ไม่ใช่รถผมหรอก แต่เป็นรถคันที่ผมเอามาถ่ายน่ะ)
    โดยไม่ได้มองถนน

ปรากฏว่ามีมอเตอร์ไซค์มาจากด้านซ้ายของผม (กำลังจะวิ่งผ่านหน้าผม) เบรคเอี๊ยด  ล้อหน้าทับ teen ซ้ายผมไปหน่อยนึง
    หัวเข่าซ้ายผมยันเข้ากับตัวรถ (ไม่รู้เรียกอะไรแฮะ ชิ้นที่มันอยู่หน้าขาคนขี่มอเตอร์ไซค์น่ะครับ)
    ขาขวาโดนล้อหน้าชน

เคล็ดขัดยอกนิดหน่อย ไม่มาก ขาทั้งสองยังใช้ขับรถเกียร์ธรรมดาได้ตามปกติ
    สองวันถัดมามีบวมๆ นิดหน่อย

ประเด็นคือ ถ้าจะเอาเรื่องกันจริงๆ นี่ใครผิด

1. ผมผิดเพราะดันไปอยู่กลางถนน
    2. ผมผิดเพราะเดินโดยไม่ดูรถที่วิ่งมา
    3. มอเตอร์ไซค์ผิดที่เห็นคน แต่ดันวิ่งมาด้านหน้าคน แทนที่จะอ้อมหลัง
    4. มอเตอร์ไซค์ผิดที่ซ้อนสาม (เอ๊ะ  อันนี้ไม่น่าเกี่ยวมั้ง??)

จากคุณ : อากง - [ 1 เม.ย. 50 21:00:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom