Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

๑๑๑***มือสองของ WISH กะ INNOVA เอาแบบฟันธงเลยนะคะ***๑๑๑

สืบเนื่องจากเปลี่ยนรถค่ะ จากเดิมใช้ VIOS (ขายไปแล้วค่ะเมื่อวันจันทร์) จะเปลี่ยนรถค่ะ

เลือกระหว่างรถมือสองของ  WISH กะ INNOVA งบไม่เกิน 800,000 +ไม่เกิน 50,000
    ตัวไหนประหยัดกว่ากันคะ
    ( INNOVA ควรเลือกดีเซลหรือเบนซิลดี)

จำนวนคนใช้
    ที่บ้านลูก 2 คน 4ขวบกว่า 1 คน กะ 9 เดือนอีก 1 คน
    แม่อีก 1 สามีอีก 1 รวมเป็น 5 คน ที่นั่งประจำ กับบางครั้งมีสมาชิกเพิ่ม 2-3 คนเวลาเดินทางไกล (เนื่องจากลูกเล็ก จึงมีทั้งรถเข็นและสัมภาระเยอะเวลาเดินทางไปไหนมาไหนทั้งใกล้และไกลค่ะ)

การใช้รถ
    ใช้เกือบทุกวันใช้รถวิ่งไปกลับที่ทำงาน (นั่ง2-3คน มีเพื่อนที่ทำงานติดรถไปด้วย) วันละ ประมาณ 20-30 กม. รถไม่ติดเพราะอยู่นครปฐม

เข้ากรุงเทพอาทิตย์ละครั้ง (วันอาทิตย์พาลูกๆไปเที่ยว)
    ไปเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง 2-3 เดือนครั้ง

รบกวนอยากได้คำแนะนำแบบช่วยเลือกฟันธงเลยค่ะ
    ว่าสภาพเราควรจะซื้อตัวไหนดี ตอนนี้เลือกไม่ถูกจริงๆ
    - WISH ชอบเพราะสวยกว่ามากอย่างเดียวเลยนะ เพราะเห็นเค้าบอกกันว่าแถว 3ร้อนมาก (กลัวให้ลูกสาวนั่งแล้วร้อน)
    - INNOVA ชอบเพราะใหญ่แอร์เย็นแต่ไม่ค่อยมีคนใช้(ไม่รู้จะไปลองที่ไหนดีไม่มีคนรู้จักใช้เลยอ่ะ) ไม่รู้จะใช้ดีเปล่า

**มีคนส่ง ZAFIRA เข้าประกวดด้วย ราคาถูกกว่าแต่ไม่รู้จะมีปัญหาจุกจิกเยอะหรือเปล่า **

ช่วยๆกันหน่อยนะคะ ถ้าเป็นคนที่ใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้อยู่ด้วยยิ่งดีเลย

ตอนนี้ราคามือสองใกล้เคียงกันมากต่างกันไม่เท่าไหร่
    ตัดสินใจไม่ได้เลย ...รถก็อยากได้ไม่รู้จะเลือกยังไงดี...

รบกวนผู้มีความรู้ของห้องรัชดา...
    แนะนำให้ด้วยนะคะ..

จากคุณ : nongfasai - [ วันจักรี 09:53:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom