Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

นอกเรื่องนิดครับ ใครมีวิธีกำจัดสุนัขจรจัดในซอยบ้าง

มันเห่าทุกวัน ทุกคืน หลายๆคืนนอนไป ตี 2 ตี 3 มันก็จะเห่า ลองได้เห่าแล้วไม่หยุดครับ เห่าเป็นชั่วโมง เรียกว่าปลุกผมที่กำลังหลับสบายๆให้ตื่นขึ้นมา แล้วพอผมลุกจากเตียงปุ๊บ มันก็จะหยุด เหมือนแกล้งกันยังงั้นเลยทีเดียว

จะวางยา ก้ไม่อยากทำร้ายมัน บวกกับกลัวบาปด้วย
    ทำไงดีครับ อยู่บ้านตัวเองไม่ได้เลย

ถ้ารอมันตายเองตามธรรมชาติ ผมคงบ้าก่อน เพราะตอนนี้ได้ยินเสียงมันผมก็ประสาทกินแล้ว

ขออภัยด้วยที่มาระบายในนี้ แต่ผมเห็นที่นี่เหมือนกับเพื่อนของผมอ่ะครับ ไม่รู้จะคุยกะใครดีเลยลองคุยกับคนที่นี่ดู
    ใครมีวิธีดีๆ ช่วยแนะนำ ขอบคุณครับ
    อ้อ เคยโทรไป กทม ให้เขามาจับไป แต่กทม เขาว่า เปลี่ยนรัฐบาล หรือเปลี่ยนอะไรซักอย่างแล้วระบบเปลี่ยน ตอนนี้ไม่มีนโยบายจับสุนัขจรจัดใน กทม ค่ะ
    เราก็ เอ่าเวร ตูต้องทนต่อไปเว้ย จริงๆ กทม ก็เป็นเมืองหลวงอ่ะเนอะ น่าจะควบคุมสุนัขจรจัดให้ดี เมืองจะได้ดีขึ้น
    การควบคุมในที่นี้ก็น่าจะจัดสถานที่ให้มันอยู่เป็นแหล่ง หรือจับแล้วเอาไปปล่อยสถานที่ว่างๆ ห่างไกลผู้คน คือทำเป็นสถานที่เก็บสัตว์ ไม่ใช่อยู่กันเกลื่อนเมืองแบบนี้

อ้อ เหตุเกิดที่ลาดพร้าว ซอย ต้นๆครับ

... พล่ามซะยาวเลยครับวันนี้

จากคุณ : Cool - [ 4 พ.ค. 50 23:05:40 A:58.8.128.196 X: TicketID:112571 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom