Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รถ ISUZU 2.5 Hilander มีปัญหาขับรถมาดี ๆ เครื่องพังและไม่มีแรงอัด ใครเป็นแบบผมบ้างครับ ขอคำปรึกษาครับ

รถผมซื้อเดือนตุลาคม 2549 (โฉมใหม่ล่าสุด) ครับ แต่มีปัญหาตั้งแต่ยังไม่ครับ 2 อาทิตย์แรกเลยครับ เข้าศูนย์ศรีนครินทร์ เพราะพบว่ามีน้ำมันเครื่องหยดใต้ท้องรถครับ เข้าศูนย์ ก็ทราบว่า ตัวดักกรองน้ำมันเครื่องขันไม่แน่นครับ (แสดงว่าตอนประกอบรถไม่มีการตรวจสอบให้แน่นอน) ครั้งที่สอง โช๊คอัพ แตกอีกครับ ส่วนครั้งที่ 3 สด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ วันที่ 25 พฤษภาคม 2550 ครับ ขับรถมาบนถนนบางนาตราด อยู่ดี ๆ ครับ รถดับกลางอากาศไปเฉยเลยครับ ลองสตาร์ท ก็ไม่ติดแล้วขับ ให้ศูนย์มาลากรถไปศูนย์บางนาตราด ครับ (ค่าลากจูงก็ต้องเสียด้วยครับ) ซึ่งพอเข้าศูนย์แล้ว ก็ได้รับคำตอบ 2 คำตอบครับ จากช่าง 2 คน
    คือคนแรก บอกว่า ไอเสียย้อนลงเครื่องทำให้เครื่องพังครับ ส่วนคนที่สองบอกว่า เป็นเพราะแหวนลูกสูบไม่ได้มาตรฐาน และได้คำตอบต่ออีกว่า ได้ทำหนังสือแจ้งลูกค้าแล้วในเดือนเมษายน แต่ผมไม่ได้รับจดหมายดังกล่าวเลยครับ และยังบอกอีกว่า รถที่มีปัญหาเช่นรถผมนี้ ประมาณ 20 เปอร์เซ็นต์ของรถที่ทาง ISUZU ได้ขายไปครับ (ซื้อรถราคาก็หลายบาท แถมยังต้องมาวัดดวงอีกครับ) ไม่ทราบว่าทางอีซูซุ จะออกมารับผิดชอบอารายบ้าง ไม่ใช่แค่ว่าเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ก็จบ แต่ที่จริงแล้วต้องจ่ายค่าชดเชยแก่ผู้บริโภคด้วยครับ หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนรถใหม่ที่สามารถรับรองได้ว่าจะไม่มีปัญหานี้เกิดขึ้นอีก (เท่าที่ผมพบ ก็ 2 คันครับ) ที่เป็นเหมือนกันในเวลาใกล้เคียงกันเลยครับ ขอความคิดเห็นและคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ชาวพันทิปรัชดาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : NaTaDe - [ 27 พ.ค. 50 02:14:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom